Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
RE: Sứa xe tay ga đời mới ở TPHCM , chỗ đáng tin cậy!!!

các bác cho hỏi đến cái tiệm Chiến Hòa đó đi như thế nào: Nếu đi tứ ngã 6 Phù Đổng theo Ng Thái Học xuống thì nó nằm trước hay sau khi cắt Trần Hưng Đạo?

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98

Trích đoạn: dylan_1509

@Accord_76 Cho em số điện di động của Thành Trung Lê Văn Sĩ đi bác ? Thế buổi tối thì sao hả bác? Có service 24/24 không?
Số di động: 0903 788 168 đến 20h hàng ngày
Service 24/24 thì e chưa chắc (vì e ít đi chơi đêm lắm) :D nhưng để đêm nay e thử gọi xem sao rồi e báo cho bác biết :D

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Vote 1 phiếu cho Chiến - Hòa !! :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/9/05
138
0
16

Trích đoạn: bman

các bác cho hỏi đến cái tiệm Chiến Hòa đó đi như thế nào: Nếu đi tứ ngã 6 Phù Đổng theo Ng Thái Học xuống thì nó nằm trước hay sau khi cắt Trần Hưng Đạo?
sau khi cắt THĐ đó bác bên tay pải luôn!

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

@djlkmcbcn: thank you vinamilk

Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami

Trích đoạn: thangkt

Em thì hay sửa xe ở tiệm Chiến Hoà trên đường Nguyễn Thái Học , tiệm ở phía bên tay phải nếu đi từ đường Trần Hưng Đạo vào, các bác đi để ý chút xíu, em có làm con @ ở đây ( cũng lâu rồi), xe đi không để ý nước nôi và nhớt nên bị nước vào trong hộp nhớt, nhìn màu nhớt như là cafe sữa đá vậy :D, máy xe không nổ luôn => làm máy và sơn lại nguyên con luôn :D, hết có 3tr thôi, làm xong xe chạy ngon lại rồi . ở đây làm nhẹ ga và chỉnh bình xăng con hay lăm, xe chỉnh xong chạy phóng lắm các bác ạ.

ở đó có sữa nouvo ko bác .:D em tính đem con nouvo đi làm cái nồi và canh xăng lại hao quá :D vậy nouvo làm nồi khỏang bao nhiêu tiền các bác mong các bác chỉ giáo :D em mù tịt về xe , chổ đó sữa uy tín ko :D mong các bác chỉ giáo :D thnák very much

Hạng B2
9/2/06
107
41
28
nhacviet.com

Trích đoạn: pqm7777

Vote 1 phiếu cho Hòang Spacy trên đường 3/2 (bên tay phải, qua khỏi ngã tư Sư Vạn Hạnh - 3/2 hướng về vòng xoay Ng.Tri Phương - 3/2 - Lý Thái Tổ), chỗ này sửa xe khá uy tín và chất lượng, nhưng ngặt 1 nỗi thợ hay gạ khách thay đồ mới cho xe chạy "ngon" hơn (tốt nhất nên chuẩn bị chút kiến thức trước khi muốn thay món đồ nào đó).[8D]

Bà con nhớ tránh xa chỗ này nha. Xe @ tui trước kia bi bệnh khi đềpa bị giựt giựt, máy phát ra tiếng kêy két két , ra ngoài đó tụi phán mòn bố nồi rồi làm búa la xua rồi quất tui 550k. Chạy về hết bị giựt giựt nhưng khuyến mãi thêm tiếng máy hú giống như là máy bay Boeing chuẩn bị cất cánh. Đi ngoài đường cũng ngại chết vì ai cũng nhìn, tưởng mình đi @ China. Chạy được đúng 1 tuần thì tình trạng cũ xuất hiện + thêm bệnh tiếng hú. Bực mình quá quay lại chửi nó thì nó chỉnh chỉnh chọt chọt cả tiếng xong rồi phán 1 câu: Tại vì dây cuaroa mòn quá nên phát ra tiếng hú rồi quất tiếp 200k. Mình muốn xách xe lu lại ủi sạch cái tiệm sửa xe cà chớn này. BỰc mình vì tiền mất tật mang
Thấm thoát cũng đã 1năm từ ngày đặt chân vào chân vào hang cọp, còn chiếc @ của mình thì từ tiếng hú của máy bay boing chuyển sang tiếng hú của chiếc F16 tiêm kích của tụi Mẽo. Làm cho mình mỗi khi vào hẻm là phải chạy chậm, chậm còn hơn mấy cái xe ba gác, chỉ vì 1 điều là tiếng hú ghê quá sợ người ta nhìn rồi nói China thì nhục chết.
Hôm qua nghe các bác quảng cáo cái tiệm CHiến Hòa gì đó, nhân tiện Cty mới tăng lương liền nhanh chóng cưỡi chiếc @F16 phóng thẳng ra đó. Ghé đại vào tiệm Chiến, 1 chú còn trẻ chắc là chủ tiệm phóng lên xe mình, đảo 1 vòng rồi phán 1 câu, sẽ làm cho tiếng hú bớt đi chứkhông hết. Kệ, đỡ chừng nào hay chừng đó. Thế là con @ bị xẻ thịt ngay tức khắc, tháo bánh sau, thay nhớt Flap (ko biết phát âm có đúng không), thay mấy cái bi gì nữa đó. Sẵn chiếc xe đang tanh banh, kêu nó súc miệng luôn bình xăng con, hàn mấy cái chốt. Mấy thằng lính làm thấy rất kỹ lưỡng, 3 thằng ôm 1 chiếc xe của mình nên thấy cũng yên tâm.
Xong xuôi nó test và đưa cho mình, nói rằng tiếng hú bớt rồi. Mình cũng leo lên kiểm tra, kết quả còn sướng hơn mình mong đợi: hết hú luôn chứ bớt cái nỗi gì. Rồi đến lúc trả tiền, chắc nghĩ thầm trong bụng cũng không dưới 500k đâu, thì thằng chủ trẻ phán 1 câu 320k. Quá bèo so với nỗi khổ chạy chiếc @F16 1 năm qua, nên bo luôn thằng thợ 30k, vị chi là 350k. Thằng em cám ơn rối rít.
Chắc phải dọn sạch luôn chiếc @ này quá. Em thấy trong tiệm có 1 cái sườn xe Dylan máy móc móc ốc vít mới tinh, tưởng nó mua 1 chiếc xe mới về nghiên cứu rã máy ra chơi. Ai nhè nó nói là mới dọn lại. Hỏi giá chiếc @ là bao nhiêu, thằng chủ trẻ tuổi phán 2chai7. CHuyến này chơi luôn.
Đừng có nói em quảng cáo cho cái tiệm này nha. Em làm ở Cty phân bón chẳng có liên quan đến máy móc xe cộ hết. Chỗ nào tốt mình nói tốt thôi

• Like
Reactions: votranphu
Hạng B2
5/11/05
179
24
18

Ngày mai tui đem con Dylan ra tiệm Chiến dọn lại đây, làm nguyên con luôn

Hạng C
30/12/05
616
9.541
93
k-home.vn

Bác cứ mang con nouvo ra đi, cứ xe hư là các lão ấy sửa thôi chứ chẳng phân chia gì đâu , em mới đi làm quạt của con Dylan ở tiệm Hoà về, công nhận sau khi chia ra, 2 ông này làm vừa rẻ vừa lên tay nữa. ngồi hỏi chuyện ông Hoà , ổng nói còn có thể chữa Bép xăng cho con SHi nữa chứ mới tài.

Hạng B2
3/5/06
211
99
28

[/quote]

E hay sửa ở tiệm Thành Trung - 335 Lê Văn Sỹ P.1 Q.TB. Trong trường hợp xe bị ban dọc đường (vd đề mãi ko nổ máy -> hết bình) thì bác có thể gọi (08)-9912056 hoặc 0903788168 gặp Thành, sẽ có thợ đến tận nơi sửa xe - kéo xe bác về tiệm. Giá cả theo e chấp nhận được. Ở đây chuyên về xe tay ga bác ạ !

[/quote]

Các bác mang xe đến tiệm này cẩn thận, em mới bị nó luộc mất cặp phuộc xe Spacy, chả là tháng trước mình mang xe đến chỉnh sửa, do không có thời gian chờ nên mình để xe lại đến chiều lấy, được vài ngày sau mình phát hiện bộ phuộc xe cứng như cọc tre ấy, mang ra tiệm khác thì nó bảo bộ phuộc đang đi có xuất sứ từ Trung Quở, thế có tức không cơ chứ.

Các bác nên tránh xa những tiệm có kiểu làm ăn như thế thì hơn.