Hạng D
31/5/08
2.630
11
38
km89-QL10
Re: RE: Chổ sửa xe uy tín, chất luợng ở Sài gòn!

chaugiahien nói:
nếu vậy shop của e có dc liệt kê vào hàng uy tín chưa pak chủ thớt? bên e cũng có vài a e OS ủng hộ ah.

em tính mua mấy cái tay lái cd & win ở chỗ bác mà chịu không biết đường đi, tại em ở tỉnh

Hạng B2
20/7/06
134
0
0
41
tphcm

Các anh lưu ý tiệm phục hồi bộ CHK Phong Sơn trên đường Nguyễn Chí Thanh nhé :

Bữa trước em đem chiếc Kawa 250 ra đây làm lại CHK vì mất ga cầm chừng , được bạn của chủ tiệm dẫn ra luôn nha ..... nó bảo lính tới kiểm tra , thằng lính già ( em gọi là thằng vì em chẳng nể nang gì nó ) mở bình xăng con của xe em ra đem vào trong chưa được 3 phút sau đem ra ráp vào ...

Em để cho nó ráp vào , canh chỉnh , chọt chọt vặn vặn một hồi thì bảo em là xong rồi , em đề máy thử....thấy cũng vậy , ga cầm chừng không đều , xe nổ lớn ( vòng tua cao) mới bảo nó chỉnh lại cho ngon , thằng chủ nghe vậy cũng chạy lại vặn vặn , chỉnh chỉnh ....cuối cùng vẫn vậy... Nó phán , xe của anh nó vậy rồi , không chỉnh êm hơn được nữa.......em mới hỏi thằng già làm bình xăng lúc nãy là mở đem vô anh làm gì??? ổng nói là thông lại đường gió.....

Xong , em nói nếu không được thì thôi vậy , tính tiền cho em , thằng chủ nó bảo phục hồi bình xăng con hết 150k em tức quá mới hỏi :
_ Anh phục hồi BXC là anh làm cái gì ? thay cái gì ??? mà bảo là phục hồi BXC ???
Nó nạt vô mặt em : đó là chuyện của tui , anh hỏi chi nhiều vậy , miễn sao tui làm xong xe cho anh là được rồi .
_ Nhưng anh làm có hết đâu , nó vẫn y như vậy mà , tui là khách hàng , tui có quyền biết anh sửa gì và thay gì xe của tui .
Nó lại nói : anh nhiều chuyện quá , không thích thì tui gỡ ra , làm lại như lúc đầu cho ông .
_ Thì nó y như lúc đầu đó , có đỡ hơn miếng nào đâu ??? Lúc nãy nói với tui là thông đường gió , giờ bảo phục hồi bình xăng con là sao????
Nó lại nói : Thì thông đường gió là phục hồi BXC đó , không biết mà còn bày đặt hỏi ...tụi bay tháo bình xăng ra thay đồ lại cho tao.

Moá , từ nhỏ tới giờ , cũng theo nghe máy xe 5 năm rồi mới nghe thông đường gió là phục hồi BXC.

Em điên lên nói : mấy ông làm ăn như lừa đảo , coi như tao ngu một lần , éo bao giờ vào tiệm tui bay nữa ...quay qua thằng thợ già nói : ông làm ăn mà éo có lương tâm , làm ăn như lừa đảo , phục hồi bình xăng mẹ gì mà cả rã + ráp + phục hồi + cân chỉnh mất có 30 phút ???
Xong vứt 150k bực bội dắt xe về , để nó mở ra thay đồ quỷ gì dzo ai mà biết ....

Tiệm phục hồi BXC , cũng lớn lắm , đối diện Ngân hàng trên đường Nguyễn CHí Thanh , cách Thành Đạt chừng 4-6 căn nhà gì đó , cạch cái tiệm này ra luôn , và người bạn dắt đi làm là ông anh chuyên sửa xe moto , cũng may là người quen dắt đi làm , chứ người lạ chắc cả triệu quá..

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/5/08
546
181
43
Tuy Hòa

Tui cũng bị 1 lần ở tiệm sửa xe tên Hữu Điện ( vừa sửa xe máy vừa bán xe Điện luôn )trên đường bờ kè gần Hoàng Việt Q. Tân Bình. Đem chiếc Viva tui vô kêu nó chỉnh lại dùm bình xăng chứ xe nó nổ không đều. Vừa dắt xe vô thì thằng bạn kêu chạy qua chỗ nó ( gần đó ) chỉnh dùm cái máy tính. Tui nghĩ chỗ này thấy sửa xe cũng nhiều chắc không đến nỗi gì nên để xe đó đi bộ qua nhà thằng bạn. 20p sau quay lại nó kêu xe anh hư cục IC, thay cục IC khác vô rồi. Giá là 250k. Lúc đó mới hết hồn kêu đưa lại cục IC cũ cho tui, vừa đòi vừa nhìn quanh tìm. May sao nó chưa kịp giấu mà còn nhét trong cái đống đồ tụi nó dưới đất nên lấy về dc. Dắt xe ra chạy được 15p tắt máy. Đứng đợi 5p đề lại thì nổ, 15p sau tắt tiếp....Y như vậy suốt cả ngày hôm sau. Đem ra lại thì nó không chịu sửa nữa...Tui đi có 1 mình còn tụi nó cả chủ cả lính là 5 thằng nên đành chịu thua. Cũng may là lấy lại được cục IC nên ra ngoài mua cái đầu Jack khác về tự cắt dây gắn cục IC cũ vô lại, ngồi mò chỉnh xăng gió lại ==> Xe chạy bình thường. Quăng luôn cục IC ghẻ của nó vô sọt rác

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore

estebano nói:
chaugiahien nói:
nếu vậy shop của e có dc liệt kê vào hàng uy tín chưa pak chủ thớt? bên e cũng có vài a e OS ủng hộ ah.

em tính mua mấy cái tay lái cd & win ở chỗ bác mà chịu không biết đường đi, tại em ở tỉnh

nếu vậy e ship về địa chỉ của pak.
Những a e chơi xe cub ở tỉnh cũng vậy đó.

Tập Lái
25/6/10
1
0
0

Chào mọi người, em có chiếc wave alpha 2k4 bị kêu ở đầu bò do dãn sên cam với hở supap ,Giờ đi yếu và không ngọt nữa.
Mọi người biết tiệm nào uy tín ở Bình Thạnh chỉ dùm em nhé.
VÀ chi phí tầm bao nhiêu ..

Hạng C
19/5/08
546
181
43
Tuy Hòa

Ở Bình Thạnh thì bạn chịu khó chạy qua khỏi cầu Bình Triệu. Vừa qua hết cầu nhìn bên tay phải có tiệm sửa xe nhỏ nhỏ tên Vân. Tiệm đó vừa bán phụ tùng vừa sửa luôn.Thợ vui vẻ, dễ chịu lắm! Chỉ có 1 thợ sửa thôi mà sửa kỹ! Tiền công tính cũng vừa phải nữa

• Like
Reactions: helioit
Tập Lái
29/6/10
14
0
1

Các bác cho hỏi , em đang chạy chiếc sh300i, tiếng máy khi rồ ga nghe rất " rè rè & ồ ồ " Nghe nói là do Nồi , phải làm nồi lại !
Vậy xin hỏi cách khắc phục tình trạng tiếng rè rè khi lên ga xe sh300i là như thế nào àh ???
1. Làm nồi xe Sh300i ( nồi cũ làm lại ) hay thay nồi mới hoàn toàn của xe Sh150 sẽ ngon hơn ? giá cả như thê nào , và em ở HCM có chổ nào làm chuyên nghiệp , uy tín ?

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore

pak chạy wa cửa hàng e đi, e làm lại cho, còn nếu ko thì hẹn ở q1 cũng dc. e cho nhân viên chay ra gap pak.

Tập Lái
29/6/10
14
0
1

chaugiahien nói:
pak chạy wa cửa hàng e đi, e làm lại cho, còn nếu ko thì hẹn ở q1 cũng dc. e cho nhân viên chay ra gap pak.
bác cho địa chỉ !

Tập Lái
3/10/11
1
0
0
suaxesaigon.com

ketnoitinhyeu nói:
chaugiahien nói:
bác cho địa chỉ !
bác qua công ty mình nhé, cty An Phúc 318 Hoàng Văn Thụ, P.4, Q.TB