Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cho tôi hỏi về chõ sửa Lazang

Tập Lái
3/9/04
46
0
6
Hôm rồi đi bị va vào dải phân cách nên lazang bi mài nham nhở luôn. Ma bây giò đi thấy có tiếng bùng bùng khi bánh quay. Bác nào biết chỗ nào làm lại Lazang dạng như kiểu cân chỉnh và làm nó mịn màng lai thì báo cho tôi với. Quên mất : Lazang đúc bằng hình như là hợp kim nhôm (không rõ lắm về cấu tạo và tính chất của nó ) chỉ biết đây làm lazang đúc màu trắng như nhôm.
Cảm ơn nhiều

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
RE: Cho tôi hỏi về chõ sửa Lazang

La zăng đúc thì khó làm lắm bác ơi, nếu bị trầy nhẹ thì có thể mài lại sau đó bả matit ơn lại, nếu bị trầy nặng chỉ còn nước cho lên máy tiện láng lại thôi, tốt nhất bả matit sơn lại sau đó cho lên quả lốp dự phòng
cân chỉnh thì đơn giản bác ra mấy cửa hàng làm lốp, họ có máy cân chỉnh kẹp thêm mấy cái cục chì để cân bằng động cho vành, rất cần thiết khi chạy tốc độ cao trên 80Km

Tập Lái
21/9/04
20
0
0

Về hình thức bác lên Trường - Cửa Bắc, hôm trước đi sơn móng tay cho vợ hai, em thấy bọn nó làm cả lazang C200(nếu lazang của bác chỉ bị mài thôi, còn vỡ thì em ko biêt.. hihi)

Về cân vành, nhiều nơi có, bác thử vào gara Michelin ở trong bãi xe Ngọc Khánh xem, họ có máy cân bằng động tương đối hiện đai.
Chúc bác chạy trên 80km/h mà ko giống công nông nhé

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

ờ, cái Pre của tôi hôm nọ cho ông bạn mượn, tối ông ý đem trả , trông thái độ có vẻ khang khác, sáng sau mới biết ông bạn quý đã mài cả 2 bánh bên lái vảo vỉa batoa , xót hơn bị vợ cào mặt !!!
Trường - Cửa Bắc chính xác là chỗ nảo nhỉ , làm ơn cứu với.

Tập Lái
21/9/04
20
0
0

Bác đi đường Quán Thánh, đến ngã 4 Cửa Bắc rẽ phải, 25m bên tay phải, tôi ko nhớ chính xác là số mấy phố Cửa Bắc