Tập Lái
22/1/16
10
49
13
40
Em mong chờ song hành bao nhiêu năm, giờ có cái này xài tạm, từ DXH vô tới Bùi THị Xuân Q1 mất tầm 25 phút, cũng hợp lý
làm cái này là biết SH còn lâu mới có rồi đó bác, em ở khu này hóng bao lâu rồi

• Like
Reactions: CDBenly125
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Buồn quá các bác ạ! Em vừa có việc chạy qua KA lúc 9h tối, lượt đi thì thấy một bác xe khách 45 chỗ bị một chốt CA chỗ lối xuống ĐXH phạt lỗi đi sai làn (xe trên 3,5t phải chạy làn trái ngoài cùng sát tim đường). Lượt về lại thấy một bác Camry hay Altis gì đấy húc bay một đoạn dải phân cách và nằm chình ình chắn hết làn xe máy luôn :( Nhanh quá và trời tối em ko kịp chụp ảnh hay nhìn rõ xe gì nữa, chỉ biết là do đường vắng nên ko ai làm sao, người trong oto thì xuống ngồi lố nhố bên đường chờ cứu hộ.

Theo em nghĩ nguyên nhân là do đoạn dải phân cách bắt đầu ở cuối đoạn nhập làn cao tốc nên bác tài ko quen nhầm tưởng là vẫn tiếp tục giữ làn đi thẳng được chăng, đến khi nhìn thấy giải phân cách thì đã quá muộn.

Nguy hiểm quá, mới thông xe có mấy ngày mà đã 2 vụ ủi dải phân cách rồi hichic

• Like
Reactions: BINHTHIN
Hạng D
16/12/09
1.177
10.766
113
Buồn quá các bác ạ! Em vừa có việc chạy qua KA lúc 9h tối, lượt đi thì thấy một bác xe khách 45 chỗ bị một chốt CA chỗ lối xuống ĐXH phạt lỗi đi sai làn (xe trên 3,5t phải chạy làn trái ngoài cùng sát tim đường). Lượt về lại thấy một bác Camry hay Altis gì đấy húc bay một đoạn dải phân cách và nằm chình ình chắn hết làn xe máy luôn :( Nhanh quá và trời tối em ko kịp chụp ảnh hay nhìn rõ xe gì nữa, chỉ biết là do đường vắng nên ko ai làm sao, người trong oto thì xuống ngồi lố nhố bên đường chờ cứu hộ.

Theo em nghĩ nguyên nhân là do đoạn dải phân cách bắt đầu ở cuối đoạn nhập làn cao tốc nên bác tài ko quen nhầm tưởng là vẫn tiếp tục giữ làn đi thẳng được chăng, đến khi nhìn thấy giải phân cách thì đã quá muộn.

Nguy hiểm quá, mới thông xe có mấy ngày mà đã 2 vụ ủi dải phân cách rồi hichic
từ từ rút kinh nghiệm

Hạng B2
4/5/07
314
4.138
113
Mịa, kiểu này có ngày xe cont nó lùa một phát 20-30 cái xe máy. Chắc phải xem lại quyết định này, chứ chiều lòng mấy đại gia bđs nhằm bán dự án rồi thảm họa xảy ra Sở GTVT có chịu trách nhiệm ko.?

Hạng D
16/12/09
1.177
10.766
113
Mịa, kiểu này có ngày xe cont nó lùa một phát 20-30 cái xe máy. Chắc phải xem lại quyết định này, chứ chiều lòng mấy đại gia bđs nhằm bán dự án rồi thảm họa xảy ra Sở GTVT có chịu trách nhiệm ko.?
Sám, anh có thể không tham gia, nhưng sao bắt người khác ko đi...:3dcuoi:

Hạng D
8/4/11
2.462
8.956
113
Em giờ rất rón rén khi đi khu vực này! Điều tưỡng như viển tưỡng này ai dè lại đc hợp thức hoá

Hạng B2
4/5/07
314
4.138
113
Em ủng hộ làm đường song hành, chứ tào lao nguy hiểm (mạng dân) thế này éo chơi.