Tư Vấn Du Lịch CHƠI ĐÂU ĐÂY - 1 TUẦN

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Chào cả nhà OS = đi thì có, mà xiên vịt thì cũng gần hết. Vậy mà chuẩn bị hè này bao gồm các Cụ lớn và em nhỏ. Nhà em có khoảng 5-7 ngày để cả nhà cùng nhau du ký.
Người già thì thích Đà Lạt, trẻ em và em thì thích Biển... Em mạn phép mở thớt mong các Bác tư vấn bình loạn cho gia đình em một kỳ nghỉ mà ai cũng thích thú và dc gần gũi. Đáng nhớ
Cám ơn các Bác nhiều

Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Oh, 5-7 ngày thì dễ mà, kết hợp cả 2 nơi luôn, ngày đầu khởi dộng đi luôn ra biển trước ở 2 ngày, rồi đi Đà lạt ở 2 ngày rồi về , 1 ngày đi, 1 ngày về tổng cộng 6 ngày rồi còn gì.

• Like
Reactions: vinh khanh
Hạng B2
19/12/15
125
165
43
Đi Mũi Né xong lên Đà Lạt, lúc về ghé Madagui zô rừng, ngày cuối quẹo zô hồ Trị An ra đảo!
đủ biển, núi, rừng, hồ

:3dcuoi::3dcuoi:

• Like
Reactions: Micrapis
Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Đi Mũi Né xong lên Đà Lạt, lúc về ghé Madagui zô rừng, ngày cuối quẹo zô hồ Trị An ra đảo!
đủ biển, núi, rừng, hồ

:3dcuoi::3dcuoi:
hehehe, vậy là tròn đủ 7 ngày theo ý bác hủ thớt rồi, nhưng em thì em không đi Phan thiết, mà em đi Cà ná hay Phan rang, không đi Nha trang đâu. 3 đêm biển, 2 đêm núi, 1 đêm rừng, về ghé Trị an ra Đảo ó ở từ sáng , ăn trưa, chiều về.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Chào cả nhà OS = đi thì có, mà xiên vịt thì cũng gần hết. Vậy mà chuẩn bị hè này bao gồm các Cụ lớn và em nhỏ. Nhà em có khoảng 5-7 ngày để cả nhà cùng nhau du ký.
Người già thì thích Đà Lạt, trẻ em và em thì thích Biển... Em mạn phép mở thớt mong các Bác tư vấn bình loạn cho gia đình em một kỳ nghỉ mà ai cũng thích thú và dc gần gũi. Đáng nhớ
Cám ơn các Bác nhiều

Đến đây http://tanyoli.vn/tin-tuc rồi lên Đà Lạt đến đây https://www.foody.vn/lam-dong/zoodoo-zoo-cafe rồi vòng về Madaguoi đến đây http://madagui.com.vn/ hoặc thích nữa thì chiến nốt chỗ này http://namcattien.vn/

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Em xin phép được lan man chút thế này
1/ Đi Biển: Mũi né, Lagi, Kê Gà, Nha Trang, Vĩnh Hy, Ninh Chữ.. dọc khúc miền trung nhà em đi rồi, tuy nhiên, em vẫn thiên về khu nào có bãi tắm sạch và nông. Ví dụ như Bãi đá bảy màu, nhưng lại không có chỗ nghỉ sát biển phù hợp. Cà ná thì sao, em chưa nghỉ chơi, nhưng ăn ở đây khá nhiều rồi. Vĩnh hy đẹp, nhưng bãi tắm không có... Vậy chỗ nào hợp lý lại có thể quay lên Đà Lạt đây?

2/Đà lạt - Madagui - Trị An hoặc Cát Tiên: Tháng 6 Đà lat chỗ nào nên tham quan và ăn uống/ khoản ở thì em nghĩ dễ, vì tìm là có gói 3N2Đ giá tốt, Ăn thì khó nhất, nhà em Bắc Trung Nam có đủ, nên năm nào ghé ĐL rồi cũng ăn cơm bụi kiểu Bắc/ Madagui chỉ ngắm, chơi hay tắm dc không? chơi bao lâu là vừa đủ? Em chửa đi qua đây bao giờ.
Các Bác vui thì cho em thêm ý kiến nhá. Thân

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Em xin phép được lan man chút thế này
1/ Đi Biển: Mũi né, Lagi, Kê Gà, Nha Trang, Vĩnh Hy, Ninh Chữ.. dọc khúc miền trung nhà em đi rồi, tuy nhiên, em vẫn thiên về khu nào có bãi tắm sạch và nông. Ví dụ như Bãi đá bảy màu, nhưng lại không có chỗ nghỉ sát biển phù hợp. Cà ná thì sao, em chưa nghỉ chơi, nhưng ăn ở đây khá nhiều rồi. Vĩnh hy đẹp, nhưng bãi tắm không có... Vậy chỗ nào hợp lý lại có thể quay lên Đà Lạt đây?

2/Đà lạt - Madagui - Trị An hoặc Cát Tiên: Tháng 6 Đà lat chỗ nào nên tham quan và ăn uống/ khoản ở thì em nghĩ dễ, vì tìm là có gói 3N2Đ giá tốt, Ăn thì khó nhất, nhà em Bắc Trung Nam có đủ, nên năm nào ghé ĐL rồi cũng ăn cơm bụi kiểu Bắc/ Madagui chỉ ngắm, chơi hay tắm dc không? chơi bao lâu là vừa đủ? Em chửa đi qua đây bao giờ.
Các Bác vui thì cho em thêm ý kiến nhá. Thân
Đi hết rồi thì đi lại khám phá thêm cái mới, du lịch mà! Madagui không có biển nhưng có hồ bơi, ghé qua chơi một ngày, thích khám phá thì hai ngày, cũng có nhiều món, bác cứ vào trang đó nó giới thiệu hết. Nam Cát tiên chưa đi thì vào một lần cho biết, một ngày là đủ, tuy nhiên nó là du lịch rất bụi nhé không phù hợp với người già, trẻ quá nhỏ.

Bác chuyển hướng miền Tây, có Phú Quốc biển sạch nông....sau làm tua miệt vườn có lẽ phù hợp hơn.

Cái khó của người Việt là đến rồi không muốn đến nữa gọi là cả thèm chóng chán nhưng thực ra cũng chưa khám phá được nhiều. Khó nữa là cả già lẫn trẻ khó hài hòa. Còn muốn mới nữa thì nước ngoài.

Em nghe bảo Zoodoo phải book trước - Có hay không Bác

Em không biết, chỉ thấy nó mới và nghe report thấy hay hay. Em lên Đà Lạt chỉ cà phê ngắm rừng thông là đủ.

Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Đi 1 mình, thích chụp ảnh và trãi nghiệm đường xá nó khác, đi với các cụ và các cu thì cần nơi nào đó đầy đủ tiện nghi, nhiều khu vui chơi, ăn uống, không dịch chuyển nhiều, Đà Lạt thì 3 ngày là chán, thêm Nha Trang nữa là vừa đủ tuần.
Hoặc làm tua ra đảo ( Phú Quý, Lý Sơn,Phú Quốc, Côn Đảo...) , chỉ sợ các f1 không thích thôi.

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Gửi Bác Tronghoai - cobamientay và Bác Trailangthang luôn
1/ Nước ngoài em chưa nghĩ tới khi đi kiểu đại gia đình - Mà nếu có thì đi tour/ Hơn nữa em cho rằng vietj nam thiếu gì chỗ đẹp - Em ví dụ thế này: Ai cung bảo Bali là đẹp là thiện đường, vậy mà 2 thằng , bụi nhà em chơi 3 ngày phát chán luôn. thua xa việt nam - Vì sao ư: Em giám chắc biển Bali sao đẹp như biển miền trung việt nam - Thắng cảnh ư: cái này thì tùy, vì văn hóa Bali rất lạ và cổ, còn thư giãn, trời giá thì cao beach sport.. xem cài list giá em trốn luôn. \
2/ Miền tây: Cả nhà em không ai ưng - Cá nhân em thì em chà nát khu này rồi (Em dân thủy sản)
Vậy đó - Cám ơn các Bác, Cụ