Tập Lái
4/10/17
22
11
3
44
Chào các bác OSER gần xa, em đang có plan dẫn vợ mới cưới đi Đà Nẵng chơi, vk em thíc khám phá chứ mẫy chỗ bình thường dẫn đi bị than chán miết, các bác có biết chỗ nào hay điểm chơi nào HÓT HÒN HỌT ở Đà Nẵng thì mách em, cảm tạ các bác trước.

Hạng B1
15/9/17
61
32
18
33
Quá hiểu trường hợp của bác luôn, mỗi lần rủ ai đi Đà Nẵng chơi là sợ nhất bị hỏi “Ngoài mấy khu vui chơi quen thuộc và những địa điểm du lịch đông nghịt người thì còn gì mới hơn không?”. Sau bao ngày lặn lội nghe nghóng em đã tập hợp được một số nơi là lạ dưới đây bác xem coi có đủ sức đổi gió cho vk không hen
(hơi dài bác chịu khó đọc nhé)
Giếng trời
Nằm giữa
cánh rừng nguyên sinh ở phía Tây Đà Nẵng, thuộc vùng rừng núi xã Hòa Ninh, huyện Hòa Vang. Một hồ nước xanh ngắt. Nước trong hồ được “bơm” bởi một ngọn thác lớn, đổ nước trắng xóa liên tục. Gọi là giếng trời bởi vì giữa rừng núi phủ cây xanh dày đặc lại có một khu vực hồ nước không bị cây che phủ mà ngược lại, còn được bao bọc xung quanh tạo nên một cảnh tượng đẹp khó tả.
vysVtyZBVvU5N1Cp5KfLuCSMBsJHYcE_2fuoenIbxrIHDqX_1-QFDvTxXt_Yx-NWaACJhHStH-FAE3N1n68G-3eMxZlhvgndl7RdN_22i8hNqe4yNFpSUcWvc5lNEWzXovMQzBa8REaWLHJ0Vg

Giếng Trời – Một điểm đến mới lạ và cũng đầy thử thách cho những ai thích chinh phục. @mappidodo
cxojUH0dbwpSmC6J3BR3kQI2vLLrd_z4QZj8GBpj24yVfOt3YfmZR18WEeA5XzslteXIz4vDawV6HJ27Da6fICb5uIIE7L0J_h0pbOq0B4gGJlR1ADDdaM0HRdAXtia24J3yaixnr8BelSdFqA

Đây cũng là điểm cắm trại lý tưởng. @chykca0
Do nằm sâu trong rừng, đường đá gập ghềnh nên con đường duy nhất bạn có thể đi chính là “phá núi” mà đi – cuốc bộ, chứ không thể đi xe vào. Nên bác có thể gửi xe tại khu du lịch Bà Nà rồi bắt đầu chuyến trekking đường rừng dài hơn 10 km, trong đó có khoảng 3 km vô cùng khó đi. Dành cho bác nào thíc phưu lưu và không có mang Bánh Bèo đến nhé.
qVuPLa3sigRsW4Pdt63n7kBqantuYXTnt4biS1J-G927AWkEii0pLOLo0z4xHavE7viOxlL_wxNp8-I_CMJB6ld1DuCMBRCYB0BkozN3aXwo5yk_xj0HIAyMBOl5GJNMBoxuvKgpX-yAk3JBUw

Hãy chuẩn bị sẵn dụng cụ đầy đủ cho chuyến đi này. @tambluee_

Ghềnh Bàng
Một điểm đến mới nữa và đảm bảo không “vướng hơi người”, lại gần gũi với thiên nhiên mà đang rất được yêu thích. Ghềnh Bàng thuộc bán đảo Sơn Trà, cách trung tâm Đà Nẵng khoảng 20 km. Ghềnh Bàng cũng là số ít những địa điểm du lịch Đà Nẵng vẫn giữ được vẻ đẹp nguyên sơ đầy yên bình của mình với đường bờ biển dài khoảng 2 km cùng vô số khối đá lớn nhỏ khác nhau và cây cối xanh mát bao bọc bãi biển.
bIG8z4fr4SRArq_o456D5EX8J6-T0Bcn3wB8A-gjlaBJDLUPa_EpzMaYjRp5b7UUM8HX5Vju2ssfU18ai-C6jpuKAPHOs8lXtoDBzoKOpvbeKxws-jNpaIOjXe0wB6y-P_lmEGuU3PEhdn0OEg

Ghềnh Bàng có thể tuy không phải là cái tên quá lạ nhưng đảm bảo không phải ai cũng nghĩ đến nơi này khi đến với Đà Nẵng. @catty_han
Trước giờ em cũng chả khi nào nghĩ đi Ghềnh Bàng cả cho đến khi đọc được cái này đấy
Theo dân chúng mô tả thì do địa hình này mà ghềnh Bàng sở hữu nhiều bãi đá đẹp, nhấp nhô tạo thành các hình thù vô cùng độc đáo. Ngoài ra, các bãi lặn ngắm san hô cũng là một điểm nhấn đặc biệt của vùng đất này. Nếu có thể, bác đừng nên bỏ qua tiết mục lặn khi đến đây.
pRcsX6LX2jmIyhfjLAsLD4OEX5z8PlDvMc1gB7CweZYW8CChjmgIcHSSdEK_0WdcSY8pRJ902NCZdnu1ZdZwqyyCOoOMxaZgVTb1mUnj_j16pFngyAgeyhxKiMKPgqZ7Qkta65RSTLEjKMNm7w

Những phiến đá kỳ lạ gần bờ tạo nên quang cảnh tuyệt đẹp cho vùng đất này. @duyht86

Cây cầu Vàng “bàn tay”
á haha nghe quen không bác vì từ đầu tháng 6 đến nay, mọi người đều đang xôn xao bởi vì cây câu “bàn tay” ở Đà Nẵng bởi vẻ đẹp “thoát tục”, lưng chừng giữa núi rừng và bầu trời không ai ngỡ là ở Đà Thành đâu. Thật ra, đây chính là công trình cây cầu Vàng ở vườn Thiên Thai, thuộc khu du lịch Bà Nà Hills.
IU6N9LNSGf1nQjYn2Oe8sVi8zFj9pVGHSgZ_JYB2VXrRKonBbgiiQ3eluVJ8cNZ-7YEd3U5zF98XUj7H-YBLVEFxnu6LP8TzE6w-w-sYJrxY234AMAEINaCjkiUriaghjavNNhKjfNyYbfwIdA

Điều đáng chú ý ở đây chính là công trình kiến trúc này được nâng đỡ bởi đôi bàn tay màu xám độc đáo. @wannhee
l9cA2elUtODVHiwDA-wwpURZ9bk2STk7s22jaXnVtPUxJQAuvHecqYnw70fX9dhyUJ6JEg0bLkKN82nwRJHBm08dl_tpF3kbJwNS6aRFqwIvoOxJp_73AenyGhHeFJhJIYNkYBFiP7HnJdR2Eg

Thả bộ dọc theo cầu, cảm giác lâng lâng như đang dạo bước trên mây. @man.with.a.view
DHDyhhU2ESfdhJ7OX4Q1i0pXRKR9oCuYsmPt47ZEnaGnYOLZCKEScw7KfClqSkPxuvTq5I8Wt4AxsFBWDrWUlfBkrHy2In-OdDdXY6tfdAo__mH9wBdMoj9w9PghmOwUMjsVHDRB38pVdOBtnw

Lơ lửng giữa rừng núi Đà Nẵng và bầu trời xanh ngắt chính là cây cầu Vàng này. @chungthanhphong
Giá vé Bà Nà Hills thì quá quen luôn, 700k người lớn

Làng cổ Phong Nam
Quá mệt với
những địa điểm quá ồn ã nơi thị thành hoặc quá nổi tiếng thì bác quẹo ngay đến làng cổ Phong Nam – một ngôi làng đặc trưng miền quê Việt Nam tọa lạc gần QL 1A, thuộc xã Hoà Châu, huyện Hoà Vang, cách trung tâm Đà Nẵng khoảng 10 km lái xe hướng Tây Nam. Trên đường đi đến gần làng, ngắm những cánh đồng lúa xanh ngát trải dài, những lũy tre làng đón gió hệt như một ngôi làng mộc mạc trong tưởng tượng. Nghe văn chương như môn ngữ văn lớp 8 bác nhĩ hehe
Nac_63oV_axgj53qV1y95KsiTY329G_oKDzHAfjoLbJydmyJ0Q9ANsEKqaN511Rlk_rfnRLoLSnTbXWX-EVBwOhdee8Of-NxGlJjUNW_g_p_BFQOJyreItOfrQ5xovbGlstJE2t3oi3oIfKL0A

Một cảm giác thân thuộc khó tả khi đi qua ngôi làng Phong Nam. @Internet
OTqewJXHxegvl2eIdqGcyftDx8d6ArN37y_PQWapjceE5LnHzYRQqcxegzvlUgPsXsgQhGfI3OP_jMCMzrqrgjoozoDJ1pKd8ltlgdP-loZYsXqrmRehWoGyqCQTqSQlaGaD73kx3q9qN4p7YA

Đến đây, cứ như đang đi ngược dòng thời gian trở về với một chiều thời gian quá khứ khác để hưởng thụ tinh túy làng quê Việt. @Internet

Ngoài chơi lạ ra bác nên đưa Vk đến chỗ ở cũng độc lạ mà đẹp luôn cho cô nàng hết lý sự. Em đưa ra khách sạn New Orient Danang cho bác tham khảo
VQPUVthF2phpeZcI0NVtust8q9wmNrz_emWmHcs9DsDZkypEMUHg1CXw2R4UtVHOCRQ2jL6O_-nKsY0zUs3R4h4IRQi5RHgv_oh1L8BxS_T6Lcwq8Akyvc6suYlF8q2O_-PARgH0PisN1QgQUg

Phòng Premium cho 2 người. @Traveloka
New Orient Hotel Danang
  • Địa chỉ: 20 Đống Đa, Phường Thuận Phước, Thạch Thang, Quận Hải Châu, Đà Nẵng.
  • Giá phòng từ: 1.670.738 VND.
  • Tham khảo thêm thông tin tại đây.
Ngoài ra tùy vào ngân sách chuyến đi của bác mà chọn lựa chỗ lưu trú phù hợp, tải luôn ứng dụng du lịch Traveloka để lướt sóng hàng hà khách sạn giá tốt mà phòng ốc chất lượng tại Đà Nẵng bác ơi. Đừng quên đón tay các ưu đãi khủng cho tháng 8 kìa.

Hy vọng bác có một chuyến đi tuyệt vời.

Hạng B2
9/5/10
132
262
63
Chào các bác OSER gần xa, em đang có plan dẫn vợ mới cưới đi Đà Nẵng chơi, vk em thíc khám phá chứ mẫy chỗ bình thường dẫn đi bị than chán miết, các bác có biết chỗ nào hay điểm chơi nào HÓT HÒN HỌT ở Đà Nẵng thì mách em, cảm tạ các bác trước.
Đà Nẵng mùa này vẫn còn oi, nóng. Khám phá nên đi non nước, đỉnh bàn cờ. Tuy nhiên, Bà Nà nhiều cảnh quan đẹp, lãng mạn, không khí mát mẻ phù hợp cho tuần dập... mật!

Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53
Các bác cho em hỏi giữa tháng 9 em tính đi Đà nẵng chơi, thời tiết lúc đấy thế nào?

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Đi Bà Nà ở đêm trên đó là tuyệt vời cho cặp vợ chồng trẻ. Em là người miền Nam, bác tin em đi....hihihi
Chơi gì ở Đà Nẵng không chán
Hồ nước ấm của KS Mercury trên Bà Nà. Vì trời về chiều tối rất lạnh.

Hạng B1
15/9/17
61
32
18
33
Buổi tối ở đây vẫn buồn bác nhỉ... Bù lại ban ngày bây giờ nhiều hoạt động gớm, đợt đi mỏi rã chân mà vẫn háo hức.
Ở Đà Nẵng người dân họ hiền và nhiệt tình lắm, các bác cứ hỏi và ăn mấy quán họ chỉ, chỉ có bể bụng mà đi về mà chưa viêm màng túi nữa. Bún cá bà Lan ai qua nhớ ăn món này, như có 25k 1 tô mà chất ngất , nước lèo đặc trưng đậm đà vị nào ra vị đó, không loãng bạt như các quán khác đâu ạ

Hạng B1
9/8/18
50
8
8
35
ĐN có chợ souvenir, bán rẻ, vô đó toàn dân hàn quốc. người việt thì ít biết chỗ đó. mà vô đó ko hối hận nha bác ơi. dắt vợ nua lòa hết bài :)))

Hạng B1
9/8/18
60
8
8
31
đi DN vô chợ Hàn bán đồ cối nhiều vãi bác ơi. trong đó ko có dân VN toàn HQ thôi, giá cũng ổn nua