Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Chổi than các bác ạ!

Tập Lái
7/5/08
45
0
0
Các bác cho em hỏi, chổi than của đề có hay hỏng không mà sao em hay phải thay thế. Mà chổi than trông nó thế nào, có giống cái chổi không ạ, giá có đắt không các bác?
Vài tháng em lại phải thay chổi than, điên lắm các bác ạ.

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38
RE: Chổi than các bác ạ!

mặt mũi nó đây nè bác.chổi than nhanh hư hay lâu hư là do tần suất làm việc nhiều hay ít của thiết bị. chổi than hay hỏng thường là do cổ góp bị rỗ hoặc là thay chổi than đểu. còn em thì đi hoài mà ko thấy hư chổi than :)

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

Trích đoạn: quachbao

Sao giống cục năm chăm quá vậy Anit . Bác có dư cục nào không cho em với . Hư củng được .
hổng phải năm chăm đâu nha bác. nếu bác cầnt hì ra máy tiệm bán đồ cơ điện mà mua có mấy k 1 cục à. (tiệm sửa máy khoan, máy mài đó), tiệm bán đồ honđa cũng có , bấn đồ otoo thì càn có

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Thay chổi than phải đúng loại mới lâu mòn. Chổi than dùng cho Đề là loại có màu đồng (trong mớ than Anit đưa ra ở hình trên). Kêu là "chổi" chớ thực ra nó là "cục" vuông vức,rất vừa với khung dẫn hướng để mặt cục than tiếp xúc vuông góc với "cổ góp". Than tốt, đề vài năm mới phải thay..!

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: dautroc

Nhìn cái avatar của bác anit dễ ghét ghê.:D
Thêm cặp kiếng nữa là dễ thương liền à...:).

Hạng B2
9/3/08
111
0
0

Trích đoạn: Mr.Thiet

Thay chổi than phải đúng loại mới lâu mòn. Chổi than dùng cho Đề là loại có màu đồng (trong mớ than Anit đưa ra ở hình trên). Kêu là "chổi" chớ thực ra nó là "cục" vuông vức,rất vừa với khung dẫn hướng để mặt cục than tiếp xúc vuông góc với "cổ góp". Than tốt, đề vài năm mới phải thay..!
Bác nhớ nói họ đưa loại than mềm á,chứ ko lấy than cứng mau tèo cổ góp lắm.

Hạng C
2/10/07
817
4.239
93
57

Trích đoạn: quachbao
Sao giống cục năm chăm quá vậy Anit . Bác có dư cục nào không cho em với . Hư củng được .
Bác có đi xe 2B có đề không . Tháo đề ra cũng có được 2 cục chơi