Hạng C
18/9/06
501
24
28
Vô Gia Cư
Xin hỏi các bác câu hỏi như trên. Với số tiền tròn 2 tỏi ko du di thêm hay cố nên chọn 7 chỗ loại nào. Yêu cầu đời 2013 đổ lên. Loại xe của hãng nào nên mua với tầm tiền trên thanks các bác.
E thấy box BMW khá xôm tụ và bài trả lời rất hay và thực tế nên mạn phép đăng vào đây, chứ ko đăng vào CNL từ 2 tỏi chắc sẽ đc tư vấn lên mua xe tăng :D.

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
CX9 vẫn dùng động cơ thế hệ cũ...
E có xem qua Kia Sedona...đáng đồng tiền với tầm giá đó.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Em chỉ góp ý cho bác tầm 2 tỏi mà 7 chỗ:
SUV thì lấy Mitsubishi Pajero Sport hoặc chờ Ford Everest 2015 (CX-9 thì gần như cuối chu kỳ rồi lấy sợ sau này bác lại tiếc).
Còn MPV thì lấy KIA Sedona, nghi ngờ thương hiệu thì tìm Sienna hay Odyssey cũ thôi.
Đi SUV thì gầm cao tiện lợi cho nhiều cung đường, còn MPV thì rộng rãi gia đình đi đâu cũng thoải mái hơn nhiều, tùy mục đích của bác trước khi chọn xe xem cái nào phù hợp hơn thôi :)

Hạng C
18/9/06
501
24
28
Vô Gia Cư
E mua 7 chỗ để gđ đi chơi hay du lịch thôi k thường xuyên sử dụng vì nhà có 4 chỗ rồi. Trước kia nhà e cũng có 4 ever đời 2012 máy xăng nhưng đã bán rồi. Nhà có 2 v.c 1 con nhỏ đi chơi thì đi cùng thêm e út hoặc ông bà nên 4 chỗ nhiều khi bất tiện quá. Có thì cũng dư mà k có lại thiếu, đi chơi xa vài ngày hay 1 tuần thì mượn bạn hay thuê bất tiện và không thoải mái nên bà xã không thích.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
E mua 7 chỗ để gđ đi chơi hay du lịch thôi k thường xuyên sử dụng vì nhà có 4 chỗ rồi. Trước kia nhà e cũng có 4 ever đời 2012 máy xăng nhưng đã bán rồi. Nhà có 2 v.c 1 con nhỏ đi chơi thì đi cùng thêm e út hoặc ông bà nên 4 chỗ nhiều khi bất tiện quá. Có thì cũng dư mà k có lại thiếu, đi chơi xa vài ngày hay 1 tuần thì mượn bạn hay thuê bất tiện và không thoải mái nên bà xã không thích.

Nếu thế e thấy bác lấy con Pajero Sport khá phù hợp đấy :D Đi du lịch đó đây thì nên đi gầm cao và máy móc nên "lực" 1 tí :D

Hạng C
1/8/09
686
177
43
Đà Nẵng

Như bác nói thì Sedona là tối ưu, lâu lâu mới chở gđ đi chơi thì 30 năm cũng ko hư!

• Like
Reactions: haianh244