Tập Lái
10/3/07
17
0
0
51
Tôi đang chạy em Grandis nay tôi muốn thay bình mới cho em nó (bình cũ bị xì nước) không biết nên thay bình nào khô hay nước, ampe bao nhiêu, nhãn hiệu nào, nhờ các bác tư vấn giúp. Thanks.

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
RE: Chọn bình điện cho Grandis

Sao bác không lấy các thông số trên bình cũ mà đi mua bình mới ?

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com

Nếu mua Accu mới thì nên mua lọai có công suất cao hơn accu cũ xíu để ít gây quá tải cho accu....nếu có nhu cầu độ âm thanh hay gắn nhiều thứ tiêu thụ điện khác thì yêu cầu cần 75A trở lên ... Hiện nay lọai bình khô có giá chỉ nhỉnh hơn giá bình nước tí nên mua luôn bình khô để khỏi phải bảo trì .... Không cần mua Acc đắt tiền quá vì lọai nào cũng có tuổi thọ khỏang 2 năm trở lại ....

Hạng B2
5/12/06
121
0
16

Nếu bác thik bình khô thì hiệu Motolite và Rocket là Okie nhất ,Bình nước bác nên chọn Gs hay Đồng Nai cho yên tâm. Bình của grandis hình như là model NX110 -5( 65 Ah) giá bình khô khỏang 1,4 tr,nước khỏang 1,2tr.Trước khi thay theo em bác nên xem hộc bình có thể gắn bình lớn hơn ko?Nếu được bác nên thay lọai khỏang 85 Ah là tốt nhất

dac
Hạng B2
10/5/04
165
3
0
53
Hà Lội

85Ah thì hơi cao?? Xe em không độ gì ông bạn khuyên nên thay bình khô 75Ah thôi mà vừa

Tập Lái
10/3/07
17
0
0
51

ở Nha Trang mua bình ở đâu, xe tôi chỉ có lắp cái sub điện thôi thị chọn 75Ah có được k ?

Hạng B1
3/1/06
94
0
18
Việt Nam

Trích đoạn: Xmen_sg

Nếu mua Accu mới thì nên mua lọai có công suất cao hơn accu cũ xíu để ít gây quá tải cho accu....nếu có nhu cầu độ âm thanh hay gắn nhiều thứ tiêu thụ điện khác thì yêu cầu cần 75A trở lên ... Hiện nay lọai bình khô có giá chỉ nhỉnh hơn giá bình nước tí nên mua luôn bình khô để khỏi phải bảo trì .... Không cần mua Acc đắt tiền quá vì lọai nào cũng có tuổi thọ khỏang 2 năm trở lại ....

Em chạy bình khô 4 năm 10 vạn km chưa hỏng