Hi các bác!

Tui có anh bạn muốn mua Hi-lander, ảnh còn đang phân vân không biết nên chọn xe số tay hay số tự động. Khổ nỗi, ảnh chưa bao giờ đi xe số AT nên chưa biết AT nó sướng khổ thế nào. :D

Bác nào đã và đang đi hai con trên, xin vui lòng cho vài lời khuyên và truyền đạt lại cho tí kinh nghiệm.

Thanks các bác!
:)

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
RE: Chọn cái nào - Hilander MT hay Hilander AT+Turbo ?

A di... Hòa Thượng, em chưa đi hai con trên, nhưng mà nếu được chọn thì em sẽ lấy AT, ngồi gác chưn trái lên, đỡ được chưn nào hay chưn nấy, chắc là phê lắm... [8D]

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Hòa thượng ơi cứ AT mà chơi chứ - Hòa thượng không thấy cái AT của tui ăn đứt cái MT của HT đó à :D:D:D:D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

không biết Hi AT turbo có cải tiến gì không chứ cứ như đi xe tải (Hi thường) thì ..... [&:] đi đường xa chắc rêm hết cả mình. tiền tiết kiệm được (vì dầu rẻ hơn xăng) không đủ để ... mát xa cái thân

Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó

AT đi bác. Tay phải dùng để lên xuống số thì nay ta có thể đưa sang "thăm" long legs bên cạnh:D, lại còn thừa hẳn 1 chân trái nữa

O.S.P.D
27/1/04
649
982
93
Vietnam

Trời ơi, cỡ nội công thâm hậu như Hòa thượng mà còn hỏi ý kiến anh em là sao [8|]. AT chỉ có SƯỚNG thôi, chưa thấy khổ là gì, kể cả lái xe trong hay ngoài thành phố :)

Cảm ơn các bác quan tâm! :D

Em cũng đã khuyên ảnh rồi. Chắc là giờ này ảnh đang ẵm con AT về. Nghe ảnh nói nếu lấy AT thì có ngay, còn nếu lấy MT thì phải đợi gần 1 tháng.

Công nhận là con Hi AT mới trông đẹp thật, em thích nó từ đầu đến chân, trừ mỗi cái máy.:D

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Các bác cho tôi hỏi một chút:

Thường tôi thấy động cơ diesel lắp turbo thì công suất tăng khoảng 20% so với cũng động cơ đó không có turbo, nhưng Hi-Lander có turbo chỉ tăng được có 5% công suất (81 -> 85). Vì sao vậy các bác?

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Công suất tối đa tăng ít là do áp suất tăng nạp ít, nên mômen tăng không nhiều ở vòng quay tối đa 3900v/p. Bù lại mômen tối đa tăng khá nhiều đấy bác (18.9kgm@2000v/p so với 17.0kgm@2300v/p). Mà đi đường bình thường đa phần máy chỉ chạy ở 2-3000v/p.

Nguồn:
http://www.isuzu-vietnam.com/index.php?lang=vie&id=874,1062,1066&PHPSESSID=7b060dbb1b5fa428ce37ca98fcf5eccb

Last edited by a moderator: