Hạng B2
3/11/10
107
4
18
Đã từng chơi cả camry 2008 (sx11/2007), altis 2010 1.8g (cho ra đi với 1 anh lái mang ra Bắc) và vios 2016 (đã cho lên đường theo 1 anh uber), giờ để camry đi lại. vios ko có gì so được với altis nói chi là so với camry. Ưu điểm duy nhất là ít tốn xăng và chi phí bảo trì hơn, ít hơn hẳn so với camry nhưng so với altis thì cũng ko đáng kể.

camry đi rất êm, xe đằm, cách âm ok, rộng rãi. có điều xe ko đc vọt như altis, đạp ga để vượt thì xe trả số rất rõ, còn altis thì nhẹ nhàng hơn (chắc do công nghệ hộp số mới hơn). vios thì chẳng bao giờ dám vượt container hay xe 50c.

• Like
Reactions: Trungt25 and Phadu
Hạng C
9/5/08
852
304
63
nếu mua camry củ về làm bảo dưỡng lớn chi phí khoảng 20t thì ngon lành

• Like
Reactions: tuanbn
Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Các Bác phải trả lời câu hỏi:
- Mua xe để đi những nơi nào? chở ai?
- Đi nhiều hay đi ít? Có kinh doanh không?

Phải trả lời thật rõ những câu hỏi này thì mới phán là nên CAM08 hay VIOS17, giá xấp xỉ khoảng 600tr thời điểm này. Ngoài ra những trả lời chỉ là chủ quan mà thôi.
CAM: Chi phí chắc chắn đắt hơn cho 1000 km đường, nếu đi không quá nhiều, hoặc đi đường dài chủ yếu, lấy tiêu chỉ êm, sướng, thì mua CAM
VIOS: Đi trong Thành phố nhiều, tính kinh tế chút, chở ai không quá quan trọng, đi đến nơi về đến chốn... đương nhiên chọn VIOS.

Với Em: Một năm đi khoảng 7-8000 km (ít), chủ yếu về Quê, Đi chơi, đưa gia đình, bố mẹ đi, hằng ngày Em phải đi xe máy ở Thành phố. Em chọn CAM.
Nếu Em muốn một chiếc xe thay xe máy ở TPHCM hàng ngày, Em phải chọn VIOS.

Hạng B2
27/12/16
206
99
38
44
Nếu Cam < 5 tuổi, em sẽ chọn Cam vì còn tương đối mới, chưa phải thay thế phụ tùng hao mòn, xe đi đầm và rộng rãi hơn
+ Nếu Cam gần 10 tuổi, em ưu tiên chọn Vios, xe mới ít sữa chữa lớn, hỏng hóc, tiết kiệm xăng. Mặc dù không êm và sướng bằng Cam

• Like
Reactions: ThanhNguyen19x
Hạng C
28/2/12
555
788
93
Nếu Cam còn chất, xe mua để phục vụ gia đình, chủ thớt có thời gian, có niềm đam mê xe thì nên lấy Cam.
Ngược lại, mua xe để thay chân chạy, để làm phương tiện kiếm ăn thì Vios.

Tập Lái
30/11/18
1
1
3
36
Em là người đã từng đi vios và vừa lên đời Camry cũ 2009,
Em có 1 số điều chia sẻ thế này:
Có tiền mà đi Vios thì tán gái hoặc đi chơi, bọn nó bảo mình lái taxi à
Đi Vios chán lắm, ổn vãi chưởng, đi tốc độ cao thì bồng bềnh, xe chật ních

Cưỡi lên Camry đi phê luôn, xe rộng rãi, máy đầm chắc, đi êm ru

Có mỗi điểm Vios hơn là tốn ít xăng hơn,

Em nói thật các mua xe mới về thì 1 tháng sau là thành xe cũ, người ta nhìn vào bác chỉ quan tâm là đi xe gì chứ chả quan tâm là đi xe mới hay cũ, giờ có cái kem đánh bóng, đánh lên cái là bóng nhẫy như mới luôn. Tuy nhiên camry thì đời từ 2007 trở đi form nó còn đẹp chứ đời dưới 2007 form xấu lắm.

Đi camry là đẳng cấp nhất, đồ thay cũng ko đắt, em mới thay cái két nước mát có 2,8 triệu cả công, mà dòng xe này chỉ đại gia mới dám đi nên họ giữ gìn lắm

Bác cứ yên tâm quất con Camry cũ đi cho đẳng cấp, ai lại đi xe cỏ Vios làm gì

• Like
Reactions: ChuongTV