Tập Lái
3/2/17
14
2
3
34
Chọn Chevrolet Cruze, Vios, Elantra hay Cerato các bác?
Các anh em cho mình hỏi nhờ tí xíu. Mình đang có nhu cầu mua xe về chạy dịch vụ nhưng đang lăn tăn 4 em để mua không biết nên chọn sao? Anh em tư vấn mình với. [pagebreak][/pagebreak]
1. Sở thích Chevrolet Cruze MT mà không biết chạy dịch vụ ổn không.​
2. Hyundai Elantra và Kia Cerato 2 em này thì cũng mt thấy cũng ngang ngữa Cruze phía trên.​
3. Toyota Vios E số sàn hoặc số tự động dòng này thì nhỏ hơn 3 em kia mà được cái bền chi phí bảo dưỡng thấp.​
Mà ý em thì tính chọn dòng C tí cho rộng rãi và tính sĩ của dân mình thì các bác cũng thông cảm. Đi dịch vụ thích xe nhìn đẹp đẹp tí. Cũng đang bối rối quá. Các anh em có đi qua xem giúp mình tí với.​
Và cuối cùng thì thời gian nên xúc tháng 12 hay qua đầu năm là ổn mấy bác. Vì em nghe thông tin sơ sơ đầu năm hạn chế xe uber và grab đầu vào không biết ó đúng không nữa. Cám ơn các anh em đã đi ngang đời em và góp ý giúp em.​

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: honey1980bp
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Bác xem các DN taxi ấy, họ rất ít sử dụng loại xe ở mục 1 và 2 để dùng, chỉ sau này Các bác chạy Uber hay Grap thì có sử dụng.

Tập Lái
3/2/17
14
2
3
34
Bác xem các DN taxi ấy, họ rất ít sử dụng loại xe ở mục 1 và 2 để dùng, chỉ sau này Các bác chạy Uber hay Grap thì có sử dụng.
Dạ em cám ơn anh nha. Em cũng đang lăn tăn quá chừng.

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Nói về bền thì thiên hạ đồn Nhật bền chứ chả ai chứng minh cả đừng nhìn những chiếc camry corrola nhập Nhật Mỹ thời xưa mà nghĩ Toy h cũng vậy... cũng như Dream Thái xưa vs Future h vậy... Future h có bền như Dream Thái xưa ko?
Về chi phí bảo dưỡng chính hãng Kia rẻ nhất chứ không phải Toy đâu... Toy rẻ là ra gara ngoài chơi hàng trôi nổi thui.
Nếu vẫn mún xe Nhật vẫn muốn rộng như xe hạng C thì bác xem wa Honda City Suzuki Ciaz đi... số sàn chạy Sài Gòn oải lắm tài xế chê ko nhận xe đâu...

Tập Lái
3/2/17
14
2
3
34
.
Nói về bền thì thiên hạ đồn Nhật bền chứ chả ai chứng minh cả đừng nhìn những chiếc camry corrola nhập Nhật Mỹ thời xưa mà nghĩ Toy h cũng vậy... cũng như Dream Thái xưa vs Future h vậy... Future h có bền như Dream Thái xưa ko?
Về chi phí bảo dưỡng chính hãng Kia rẻ nhất chứ không phải Toy đâu... Toy rẻ là ra gara ngoài chơi hàng trôi nổi thui.
Nếu vẫn mún xe Nhật vẫn muốn rộng như xe hạng C thì bác xem wa Honda City Suzuki Ciaz đi... số sàn chạy Sài Gòn oải lắm tài xế chê ko nhận xe đâu...
Dạ em cám ơn anh nha. Chúc anh ngày cuối tuần vui vẻ.

Hạng B2
27/9/15
275
188
43
Tphcm
Nếu chỉ 4 con trọn 1 thì cerato MT. Đã có bài review K3 chạy dịch vụ. Nếu U và G chỉ nên i10 morning lướt ở thời điểm này. Còn có sẵn khách, thường xuyên đi xa thì lên hẳn 7 chổ. Chứ cày k chuyển mấy e C này khó hồi vốn sinh lãi lắm

Tập Lái
3/2/17
14
2
3
34
Nếu chỉ 4 con trọn 1 thì cerato MT. Đã có bài review K3 chạy dịch vụ. Nếu U và G chỉ nên i10 morning lướt ở thời điểm này. Còn có sẵn khách, thường xuyên đi xa thì lên hẳn 7 chổ. Chứ cày k chuyển mấy e C này khó hồi vốn sinh lãi lắm
Dạ anh em cũng đang cố gắng phân loại ra nên cũng phân vân tí. Cám ơn anh góp ý giúp em nha.

Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Trong mấy con này, lái đầm chắc nhất là con Cruze.

Còn mua sử dụng thì thích xe nào mua xe đó đi, bảo hành 100.000km lo rì.