Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
18/11/07
949
905
93
Sáng mai em chở gia đình đi nghỉ hè Mũi Kê Gà - Đà Lạt. Từ Kê Gà theo em biết có 2 hướng đi Đà Lạt:

- Kê Gà > Mũi Né > Bàu Sen > Ngã 3 Lương Sơn > đường đi thủy điện Đại Ninh > Di Linh > DL

- Kê Gà > Khu CN Phan Thiết > Quốc lộ 28 > Di Linh > DL

Cả 2 cung đường này em chưa đi bao giờ. Các bác cho em hỏi nên chọn hướng nào hơn? Em nghe nói cung đường 1 cũng rất đẹp, gần hơn, đi vòng qua Mũi Né cũng đẹp nên muốn đi thử, nhưng đường xấu hơn thì phải.

Bác nào mới đi về cho em xin vài thông tin cập nhật nhé. Cảm ơn các bác.

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Em đi cung đưởng thứ 2 rồi, đường hẹp, xe 2 bánh chạy hơi ẩu, nhiều cùi chỏ gắt, vòng vèo nhiều nhưng tuyệt đẹp. Bác nên đi

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Cách đi 1 thì bác đựơc trải qua 3 cung đừơng đẹp: Tỉnh lộ 719 ôm theo mũi Kê Gà rất hoang sơ, đừơng Hàm Tiến - Mũi Né - Hòn Rơm - Bàu Sen đẹp thanh bình, đường Đại Ninh đẹp hùng vĩ & đầy cảm giác mạnh
Ngay ngẽ 3 Lương Sơn, đâm xéo qua bên kia đường khoảng 50m sẽ thấy trạm giảm áp/ tải điện Đại Ninh, kề bên là cái ngã 3 => bác đi theo nó là vô đừơng Đại Ninh
Trứơc khi đi đừơgn này, bác nên kiểm tra lại hệ thống thắng & đi ban ngày nha vì đừơng khá dốc. Đoạn ở địa phận Bình Thuận hơi ngổn ngang, qua địa phận Lâm Đồng thì đẹp rồi! Đừơng đi thì chỉ có 1 đừơng, bác kg cần lăn tăn.
Khi nào bác thấy ôm đập nứơc là gần ra đến QL20 rồi, em nhớ là lên tới Đức Trọng chứ kg ở Di Linh đâu bác. Tới QL20 thì chỉ việc rẽ phải mà đi tiếp thôi
Đừơng này rất hoang sơ & đẹp, độ dốc cao nên hơi...đuối với xe 45c, xe sedan hay suv thì...phà phà. Ai hay say xe thì mệt à nha, nhớ chuẩn bị..xô! Bác nhớ dừng ở đỉnh ranh giới 2 tỉnh nha, nhìn xuống thấy biển đó! Cứ tà ta ngắm cảnh bác ơi (nếu bác kg lái)
Nhưng em hổng khoái đi lên, chỉ khóai đi xuống, cảm giác rất....yomost, nhất là bác tài nào cứng tay thả ga 1 tí, cứ như là chơi tàu lượn siêu tốc
. Tuy nhiên, cái này kg đựơc khuyến khích rồi.
Đừơng này vẫn chưa đựơc đưa vô hệ thống đừơgn bộ VN vì vẫn là đừơng phục vụ công trình thôi, đặc biệt là sau vụ tai nạn của khách Nga năm 2009 thì lại càng hạn chế cho xe du lịch (em dọn đừơng cho họ trứơc 10 ngày & cũng mém...cả xe 45c chở SV ĐH Yersin đi thực tập:confused:).
Với em thì cung đừơng này rất...tuyệt!!! Em vẫn chưa biết ngán & vẫn rất hào hứng khi đi cung đường này :D

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.