Tập Lái
17/7/17
24
8
3
So sánh 2 con này thì chọn mazda3 nha bác. Options thì m3 ko thua thứ gì, nội thất thì đẹp hơn hẳn

• Like
Reactions: cdang
Hạng B2
13/12/09
133
7
18
Củ Chi
Hi bác, theo ý kiến cá nhân em
Nếu bác sử dụng xe cá nhân thì nên mua M3 vì chênh lệch k nhiều.
Còn xe sử dụng cho gia đình hay đi xa, full tải thì bác nên mua City vì hàng ghế sau M3 chật hơn. Đôi khi người lái còn đẩy thêm ra sau để lái cho tiện nên càng chật, đi xa người ngồi sau k thoải mái.
Còn về cách âm, em thấy ngta còn đập mặt đi xây lại nên cũng đừng lo nhiều. Mua xe về đi làm cách âm cũng đc, biết rằng k bằng chính hãng nhưng phần nào cũng khắc phục được.
Bác đừng lăng tăng về vấn đề dòng B hay C, cái chính là xem nhu cầu của mình là gì thôi. Chứ cũng đừng ham dòng C quá mà mua xe rồi để vợ con hay phụ huynh đi xa ngồi sau mà bị chật, k thoải mái cũng vậy.
Chúc bác có sự lựa chọn hợp lý.

Hạng B2
21/4/17
174
94
28
Vũng Tàu
View attachment 786408
1. Hàng ghế sau City có rộng hơn Mazda 3?
2. Về cách âm giữa 2 xe?
1. Em chưa đi City bao giờ nên ko rõ. Còn Mazda3 nói chật thì ko phải chật, chỉ là nó ko rộng bằng những thằng khác. Tầm 1m7+ ngồi khá ổn và thoải mái và chẳng sao cả. Ai cao to hơn nữa thì em ko rõ :)
2. Cách âm thì em được biết hầu hết xe Honda cách âm ko đc tốt cho lắm(ko riêng gì City). Bù lại nó bốc hơn so với Mazda3 ^^! Mazda3 nhẹ nhàng lắm bác ạ :D
3. Nội thất: Mazda3 FL 2017, thật sự thì vô đối trong phân khúc C rồi bác ạ :D. Option thì khá đầy đủ.
Giá cả khá hợp lý :)

Chúc bác sớm cưới ẻm về :D

• Like
Reactions: cdang
Hạng B1
27/7/13
51
139
33
Cá nhân em ko thích mazda cho lắm, xe mang mác xe Nhật nhưng lởm vô cùng, nội thất chật chội, nhanh xuống cấp, xập xệ, đồ theo xe toàn đồ tàu...đánh giá chất lượng thì bằng hoặc hơn xe Hàn tí có điểm em còn thấy thua hẳn xe Hàn luôn.Nói chung tiền nào của đó, ko có j ngon bổ và rẻ cả :)).
Hạng C của Mazda ngồi chật chội hơn cả hạng B của Honda.City nếu xét phân khúc hạng B thì bây h rất đáng mua, phục vụ gia đình nếu em là bác em mua City, ít ra hơn ở khoản rộng rãi, không sợ lỗi động cơ, rẻ hơn tí, xe mới ra bản faccelip, còn mazda 3 theo em biết chuẩn bị ra mẫu mới, về độ ồn em công nhận City ồn nhưng mazda cũng ko hơn, cũng vậy cả, đường đẹp xe nào cũng êm, còn đường xấu thì xe từ 500m đến dưới 1t em thấy ồn như nhau :)) dưới 500m ồn kiểu khác, và trên 1t ồn kiểu khác :))))

Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Chắc phải chạy thử 2 xe này vài ngày xem xe nào phù hợp với bác chủ chứ mỗi người 1 ý

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Nãn với sale, 10 còm thì mất 9 còm của sale.

Em đang xài mazda 3. Và cũng đã trãi nghiệm hàng ghế sau của city thì em khuyên bác một điều như này:
Mazda 3 không phải nghĩ. City mãi là cái xe hạng B mà thôi. Không bao giờ hơn mazda 3 được. Về độ êm ái. Về cách âm, kiểu dáng, cảm giác lái...
Cái ghế sau city cũng không rộng hơn mazda 3 đâu. Do cảm giác nó vậy thôi.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Hi bác, theo ý kiến cá nhân em
Nếu bác sử dụng xe cá nhân thì nên mua M3 vì chênh lệch k nhiều.
Còn xe sử dụng cho gia đình hay đi xa, full tải thì bác nên mua City vì hàng ghế sau M3 chật hơn. Đôi khi người lái còn đẩy thêm ra sau để lái cho tiện nên càng chật, đi xa người ngồi sau k thoải mái.
Còn về cách âm, em thấy ngta còn đập mặt đi xây lại nên cũng đừng lo nhiều. Mua xe về đi làm cách âm cũng đc, biết rằng k bằng chính hãng nhưng phần nào cũng khắc phục được.
Bác đừng lăng tăng về vấn đề dòng B hay C, cái chính là xem nhu cầu của mình là gì thôi. Chứ cũng đừng ham dòng C quá mà mua xe rồi để vợ con hay phụ huynh đi xa ngồi sau mà bị chật, k thoải mái cũng vậy.
Chúc bác có sự lựa chọn hợp lý.
Con city nó còn rộng hơn cả mazda6! Trước so sánh nó nó với mazda3 thì nó có nhiều tiêu chí ăn đứt mà!
Trên os này nhiều thần tượng city và civic lắm, mua city sẽ được phong là: người tiêu dùng thong manh đấy.

Hạng B2
1/9/16
329
173
58
34
bác nên trải nghiệm thực tế cả 2 xe nhé, thực tế nhà em 3 người lớn ngồi băng sau mazda 3 vẫn ok