Hạng C
1/12/11
863
874
93
Bác nên nhớ, vios không có gì để hỏng ngoài cái máy và khung xe nhẹ nhàng.. em đã dám chạy vios với 100km nhưng tim nó đập thìn thịt, khi cua với vận tốc khoảng hơn 30km nó xà đít.. làm mấy bác xe buýt sau nhìn ngán ngẩm.
Tóm lại muốn bền cứ lấy vios, nhưng đừng bao giờ mạo hiểm với nó.
Elantra em chưa chạy chưa biết nhé, chỉ từng thử Cruze 2012 với 140km nhưng vẫn im ru.

Hạng D
29/6/15
4.923
15.788
113
39
Làm dịch vụ thì lấy Vios thôi còn tính gì nữa... tính sau nuôi ít nhất mà bán được giá nhất.
Còn trường hợp rủi ro xảy ra nó vưỡn tiết kiệm ối xèng cho chủ khi e-bẹc ko bung nữa chớ.
Nói chung chạy dịch vụ thì Vai-ốt cho lành, sau nâng cấp xe mới thì quay odo dễ lại thóc & lùa gà hơn xe È -lắn-chà nghen.

Tập Lái
9/11/17
5
15
3
38
hình như đâu có chung mâm đâu, hồi em cũng như bác, lăn tăn chọn lựa Elantra, Cerato, Cruze này nọ nhưng lúc cầm tiền đi mua xe lại lụm Altis

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Mục đích của bác là dịch vụ thì phải đi liền với cái mục nhọt là Vios rồi :D
Mặt tốt của Vios thì bền bỉ vô dịch rồi vì có mọe gì đâu mà hư. Dịch vụ thì em nó là best choice! Bác chẳng cần phải suy nghĩ lăn tăn gì nửa. Khi nào mua để phục vụ gia đình thì hãy tính tiếp

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
View attachment 1486417

Nhờ các bác tư vấn giùm em, em định lấy con 04 chỗ về chạy Grab ở đà nẵng, mà đang phân vân giữa 2 dòng xe trên là Toyota Vios và Hyundai Elantra. Em thì thích mẫu mã của Elantra hơn Vios, nhiều bác bảo em là Hyundai Elantra uống xăng hơn, phụ tùng thay thế sửa chữa đắt hơn, máy móc thì không bền với lì lợm như Toyota Vios. Em hoang mang quá, nữa muốn nữa không, mong các bác tư vấn giúp em con xe để chạy. Em cám ơn.[pagebreak][/pagebreak]
Hai phiên bản em nhắm đến đều là bản số sàn, Hyundai Elantra 1.6 MT và Toyota Vios 1.5 MT

Thấy rất bất ngờ với mấy post kiểu này.
So sánh vios với elantra, m3, cerato ...!?
Nếu đã từng ôm volang con Vios thì chắc chắn ko hỏi thế này.

Hạng B2
12/8/17
368
292
63
43
Quảng Ngãi
Một con thì kiếm tiền từ nó, còn một con thì tiêu tiền cho nó. Bác cứ dự và tính cho kỹ nha. Đã làm nghề thì không nói sướng hay khổ, mà hỏi chi phí và kiếm tiền thế nào?

• Like
Reactions: Daewoo and felam
Em mới đi Grab một anh chạy kia k3 2015 đươc 100k km..máy 1.6 giống Bác đang cân nhắc..máy êm ru..hộp số chuyển nhẹ nhàng..chả vấn đề gì.. vios máy lạnh lạnh nhanh và sâu hơn El..khung gầm EL chạy em thấy đầm hơn..êm hơn..