Hạng B2
23/3/15
170
284
63
Hồ Chí Minh
Chọn Hyundai Tucson 2016 hay Honda CR-V ?
Chào các bác, em đang định múc em Honda CR-V 2.0 thì Hyundai Thành Công ra mắt Tucson 2016 thấy thiết kế và trang bị ngon quá, giá lại rẻ hơn. Theo các bác thì em nên chọn xe nào ?[pagebreak][/pagebreak]

Đọc sơ qua các thông số kĩ thuật với tiện nghi thì Hyundai Tucson 2016 được trang bị nhiều option hơn Honda CR-V, mà toàn là các option thứ dữ như phanh tay điện, auto hold, cửa sổ trời Panorama, hai ghế trước chỉnh điện, gương hậu gập điện tự động,...

Điểm duy nhất em thấy Tucson thiếu đó là màn hình DVD, nhưng thực ra thì Honda CR-V 2.0 cũng không có màn hình này. Thực tế em đang nghiêng về lựa chọn Tucson nhưng thấy các bác chê xe Hàn dữ quá nên còn lưỡng lự. Chắc phải đăng ký lái thử.

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Câu hỏi của bạn đã có câu trả lời rồi đó, Tucson xe mới coong, trang bị vượt trội. Cảm giác lái chắc chắn. CRV cũng hay nhưng để băn khoăn lựa chọn như bạn thế kia thì Tucson không phải nghĩ rồi

• Like
Reactions: sontung
Hạng C
5/1/07
969
386
63
53
Tucson em đang xem ở Hyundai KDV nè nhìn ở ngoài thấy xe gọn hơn santa fe nhưng xấu hơn santa fe nhìu. Opt thì hơn cr-v nhưng chắc crv đẹp hơn và rộng hơn đó bác.

• Like
Reactions: laminhthu
Tập Lái
17/3/15
27
42
13
35
Em nghĩ thời điểm bây giờ mà đi so sánh 2 xe này thì hơi khập khiễng. Tucson mới ra và CR-V đã sắp hết vòng đời thì khác nhau nhiều lắm. Chờ thêm hơn 1 năm nữa, khi có CR-V mới thì mới quyết định chú nào hơn được.
Còn xe Nhật - Hàn thì em nghĩ cũng một 9 một 10 chứ không có gì hơn rõ rệt đâu.

Hạng C
5/1/07
969
386
63
53
Em nghĩ thời điểm bây giờ mà đi so sánh 2 xe này thì hơi khập khiễng. Tucson mới ra và CR-V đã sắp hết vòng đời thì khác nhau nhiều lắm. Chờ thêm hơn 1 năm nữa, khi có CR-V mới thì mới quyết định chú nào hơn được.
Còn xe Nhật - Hàn thì em nghĩ cũng một 9 một 10 chứ không có gì hơn rõ rệt đâu.
9 hay 10 thì phải chờ thêm thời gian bác ah, xe mới thì ko biết đâu. Crv nhìn vẫn nhỉnh hơn tucson về kiểu dáng bên ngoài rồi. Thương hiệu thì Honda > Hyundai rồi. Chỉ có opt thì crv thua, crv vẫn có bản 7 chổ nhé!

Tập Lái
17/3/15
27
42
13
35
9 hay 10 thì phải chờ thêm thời gian bác ah, xe mới thì ko biết đâu. Crv nhìn vẫn nhỉnh hơn tucson về kiểu dáng bên ngoài rồi. Thương hiệu thì Honda > Hyundai rồi. Chỉ có opt thì crv thua, crv vẫn có bản 7 chổ nhé!
Chắc chắn muốn xác định 1 chiếc xe ntn thì phải cần thời gian bác ạ. Nhưng em nghĩ bên nước ngoài chất lượng thép rồi lắp ráp của các hãng xe Hàn cũng không tệ lắm nên xe Hàn vẫn được chấm điểm cao trong các vụ thử nghiệm va chạm (VN và Châu Á thì em không rõ).
Nhưng nói chung ta vẫn nên cổ vũ cho các hãng để có sự cạnh tranh, người tiêu dùng càng hưởng lợi các bác nhỉ^^