Tập Lái
12/9/14
4
15
3
39
Chào các bác,
Mình hiện đang công tác dài hạn (3 năm) tại Sydney, Úc.

Mình đang có nhu cầu mua 1 chiếc xe để tiện đi lại trong thời gian làm việc tại đây, mình thì thích dòng xe đô thị đa dụng nên đang phân vân giữa Huyndai Kona và Kia Seltos vừa ra được Kia tại Úc giới thiệu vào 25/10.

Kia Seltos mới ra mắt nên mình đang ưu tiên chọn, kiểu dáng nhìn hay hay và thể thao mà giá lại rẻ hơn 4,000 đô Úc so với Hyundai Kona.

Tuy nhiên, mình đang phân vân động cơ Kia Seltos 1.4 Turbo với Hyundai Kona động cơ 1.6 Turbo.

Mình không rành về xe lắm, nên nhờ các bác tư vấn giúp mình nên chọn loại loại động cơ nào ạ (ưu tiên của mình về tiết kiệm nhiên liệu)

Chọn Kia Seltos 1.4 Turbo hay Hyundai Kona 1.6 Turbo?

Chọn Kia Seltos 1.4 Turbo hay Hyundai Kona 1.6 Turbo?Chọn Kia Seltos 1.4 Turbo hay Hyundai Kona 1.6 Turbo?

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: anhanhcbr1000rr
Hạng B2
1/9/16
329
173
58
34
theo như em biết ở Úc Kia seltos có tùy chọn động cơ 2.0 hút khí tự nhiên và 1.6 turbo y hệt Hyundai Kona, không có động cơ 1.4 turbo như bác nói. Theo em bác nên chọn Kia Seltos vì kích thước và không gian của xe lớn hơn kona.

Hạng B2
5/7/18
436
397
63
bạn ở Úc thì cứ Holden V6 mà phang cho sướng, sau này về lại VN thì mua Kia hay Huyndai cũng chưa muộn. Trải nghiệm con V6 mà chạy Syd - Mel - Bris thì cực phê. Trước mình cùng bạn toàn chạy kiểu đó

Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Dùng động cơ 1.6 nha bác, Kia nam tính hơn. Nhắm mắt lấy Kia đại vậy, mẫu mới, chất đàn ông.

Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Ở Úc thì mua xe máy lớn mà đi. Mua chi tiết kiệm cho khổ, muốn tiết kiệm mua hẳn xe hybrid. Còn xe Hàn chạy bên đó thì siêu chán trừ khi chỉ biết leo lên chạy. Kinh nghiệm sống bên Úc 7 năm đã đi qua Honda Civic, Honda Accord Euro, Holden Commodore V6, Lexus IS250. Lái xe đứa bạn Cerato, i30 thấy muốn nản, íu xìu với chạy ồn ù đau cả đầu.

• Like
Reactions: wanu121
Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
Nếu về ngoại thất thì kia seltos nhìn khỏe mạnh hơn, kona thì nên lấy màu đen.
Kia thì chưa chạy, nhưng kona thì phải công nhận lái hay. hôm chạy máy 2.0 mà bốc phết vô lăng ngon, vào cua chắc. Có điều hơi ồn, nhưng xe cỏ thì con nào cũng ồn chỉ là ít hay nhiều
Cụ cứ mạnh dạn chạy thử nếu như nhau thì lấy seltos cho đẹp và rẻ
Nhưng thường thì hyundai vẫn chắc chắn hơn kia một chút