O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
Tại trạm thu phí trên đường Nguyễn Văn Linh, hướng Phú Mỹ Hưng đi giao lộ với Quốc Lộ 1 Bình Chánh. Vừa qua trạm thu phí sẽ không có vạch làn xe. Chỉ bắt đầu có vạch làn xe sau trạm khoảng 50 mét. Mục đích để các xe có quyền lựa chọn làn xe thích hợp, tránh ùn tắc sau khi qua trạm thu phí.
Mấy lần thấy CSGT thổi phạt mấy xe khác, chả hiểu họ lỗi gì. Mình cố tình đi vào lane Ngoài cùng mà không xi nhan ( ngay sau khi qua trạm thu phí). Lập tức 1 chú áo vàng ra thổi. Mình chả thèm bật máy ghi âm nữa.
TX : anh cho biết lỗi.
XXX : Chuyển làn xe không bật xi nhan.
TX: Làn xe nào, anh nhìn coi đoạn tôi đi có vạch kẻ làn xe không?
XXX: Nhưng khi anh qua Trạm thu phí thì ở lane trong, mà anh tạt ra lane ngoài cùng này thì phải xi nhan chuyển làn.
TX: nhưng có làn nào đâu mà xin chuyển, đường trống trơn 1 đoạn 50 mét mà.
XXX: anh đừng cãi cố, đấy anh thấy không? mấy xe kia sang lane ngoài cùng họ đều bật xi nhan.
TX: Họ bật kệ họ, không có vạch làn xe ở đó thì anh ghi tôi lỗi gì?
XXX: Anh đừng có nói giọng kiểu Bắc ngoài đó, trong này nghiêm lắm không giống ngoài đó đâu.
TX: Tôi cảnh cáo anh phân biệt vùng miền, anh cho biết tên ?
XXX: thôi anh đi đi, lần sau đừng vi phạm.
TX: Okie tôi đi, nhưng lần sau tôi vẫn thế vì chả vi phạm gì cả đâu.
XXX: Hừm ....

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/7/12
327
5
18
Sài Gòn
Re: Chuyển làn ngay sau khi rời trạm thu phí mà không bật xi nhan, lỗi hay không?

Bác cứ chạy vô tư, không xe nào hôn mông V2 Bác là OK rồi.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Re: Chuyển làn ngay sau khi rời trạm thu phí mà không bật xi nhan, lỗi hay không?

Theo em chuyển làn này nên xi nhan cái cho chắc ăn mặc dù qua Trạm thì tốc thường 20km/h nhưng có khi mấy chú máu lắm, qua là đạp liền.

Hạng B2
22/5/12
452
139
43

Bác chủ đã khẳng định sau trạm ko có làn mà lại lập thớt hỏi "chuyển làn ko signal". Ko có làn thì lấy đâu ra định nghĩa chuyển làn hả bác ?

• Like
Reactions: haysongvuive
Hạng C
31/8/10
843
291
63

NaT. nói:
Bác chủ đã khẳng định sau trạm ko có làn mà lại lập thớt hỏi "chuyển làn ko signal". Ko có làn thì lấy đâu ra định nghĩa chuyển làn hả bác ?

Em cũng có ý như bác. Cái tiêu đề thớt đã nói rõ bác chủ sai rồi còn gì. Còn nếu ko có vạch phân làn mà chuyển thì gọi là chuyển hướng, bác chủ vẫn sai. Nói chung thay đổi hướng đi mà ko xi nhan là rất nguy hiểm. Luật ko nói rõ thì nhắc nhở vậy.

Hạng B2
27/3/12
152
28
28

...

Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113

caothu nói:
Tại trạm thu phí trên đường Nguyễn Văn Linh, hướng Phú Mỹ Hưng đi giao lộ với Quốc Lộ 1 Bình Chánh. Vừa qua trạm thu phí sẽ không có vạch làn xe. Chỉ bắt đầu có vạch làn xe sau trạm khoảng 50 mét. Mục đích để các xe có quyền lựa chọn làn xe thích hợp, tránh ùn tắc sau khi qua trạm thu phí.
Mấy lần thấy CSGT thổi phạt mấy xe khác, chả hiểu họ lỗi gì. Mình cố tình đi vào lane Ngoài cùng mà không xi nhan ( ngay sau khi qua trạm thu phí). Lập tức 1 chú áo vàng ra thổi. Mình chả thèm bật máy ghi âm nữa.
TX : anh cho biết lỗi.
XXX : Chuyển làn xe không bật xi nhan.
TX: Làn xe nào, anh nhìn coi đoạn tôi đi có vạch kẻ làn xe không?
XXX: Nhưng khi anh qua Trạm thu phí thì ở lane trong, mà anh tạt ra lane ngoài cùng này thì phải xi nhan chuyển làn.
TX: nhưng có làn nào đâu mà xin chuyển, đường trống trơn 1 đoạn 50 mét mà.
XXX: anh đừng cãi cố, đấy anh thấy không? mấy xe kia sang lane ngoài cùng họ đều bật xi nhan.
TX: Họ bật kệ họ, không có vạch làn xe ở đó thì anh ghi tôi lỗi gì?
XXX: Anh đừng có nói giọng kiểu Bắc ngoài đó, trong này nghiêm lắm không giống ngoài đó đâu.
TX: Tôi cảnh cáo anh phân biệt vùng miền, anh cho biết tên ?
XXX: thôi anh đi đi, lần sau đừng vi phạm.
TX: Okie tôi đi, nhưng lần sau tôi vẫn thế vì chả vi phạm gì cả đâu.
XXX: Hừm ....

Cụ đích thị là một .. CAO THỦ!!

Tuy nhiên, em đang théc méc không biết có phải tại XXX kia non quá.. bị cụ truy quả " phân biệt vùng miền" nên yếu cơ.... bình thường... nó phạt cụ tội ..... chuyển hướng... không có tín hiệu xi nhan thì có được không nhỉ??????
Các cụ cao nhân ... khai sáng cho em cái!!!

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113

Em.cũng cố tình đi như vậy, khi vào làn rồi, chuyển làn mới bật xi nhan. Vào vòng xoay cũng thế khi chuyển hướng mới bật xi nhan. Nhiều xe vào vòng xoay bật loạn xạ ko biết họ đi hướng nào

Ngoài lề tí. Có thông tiin đâu đó em ko nhớ là trạm này tận thu, nên nhân viên luôn thò đầu ra chặn xe nào thu xe đó, xe nào đi luôn khỏi thu ( trong đó có em). Các trạm khác nv ngồi lỳ trong cabin chứ có nhiệt tình như trạm này đâu.

Hạng B2
21/8/07
156
11
18
TPHCM

Bác chủ cứng cựa thiệt.