Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Chọn land máy dầu or xăng

Tập Lái
26/9/15
2
1
1
Do gom đủ thóc nên lần này em quyết định đổi từ 4 lên thành 7 chỗ (4 chỗ là mondeo) nhưng e đang lăn tăn giữa con land máy dầu vs máy xăng. Hôm chạy qua bên coi Land e quá ưng ý vì e hay đi chơi xa, đi làm chở vợ con nchung là trên 5 người và đi đường có đèo dốc nên e định chọn máy dầu nhưng bác bán xe lại bảo kim phun của bọn máy dầu nước ngoài đầu kim rất nhỏ để đốt nhiên liệu hiệu quả nhưng dầu của Vnam lại có cặn nhiều dễ bị tắc vs hư kim. E thích Land nhưng land máy xăng 22l thì e nuôi không nổi! có bác nào chạy land máy dầu thì cho e hỏi độ bền vs ồn sau 1 tgian sử dụng vs cách bảo dưỡng kim phun của bọn máy dầu nhé! e cảm ơn mấy bác nhiều! mong nhận đc sự chỉ giáo của các bác! giá e hỏi mua là 2ti607 nếu các bác có chỗ nào giá tốt hơn thì xin tư vấn giúp ạ!

24/3/10
4.364
3.876
113
Do gom đủ thóc nên lần này em quyết định đổi từ 4 lên thành 7 chỗ (4 chỗ là mondeo) nhưng e đang lăn tăn giữa con land máy dầu vs máy xăng. Hôm chạy qua bên coi Land e quá ưng ý vì e hay đi chơi xa, đi làm chở vợ con nchung là trên 5 người và đi đường có đèo dốc nên e định chọn máy dầu nhưng bác bán xe lại bảo kim phun của bọn máy dầu nước ngoài đầu kim rất nhỏ để đốt nhiên liệu hiệu quả nhưng dầu của Vnam lại có cặn nhiều dễ bị tắc vs hư kim. E thích Land nhưng land máy xăng 22l thì e nuôi không nổi! có bác nào chạy land máy dầu thì cho e hỏi độ bền vs ồn sau 1 tgian sử dụng vs cách bảo dưỡng kim phun của bọn máy dầu nhé! e cảm ơn mấy bác nhiều! mong nhận đc sự chỉ giáo của các bác! giá e hỏi mua là 2ti607 nếu các bác có chỗ nào giá tốt hơn thì xin tư vấn giúp ạ!
Đã kiếm dc 2 tỷ 6 mua Land thì em chả lăn tăn xăng cộ như pác đâu ạ để time kiếm thêm nhìu cái 2ty6 khác, còn vấn đề sợ tắc kim phun dầu thì chả lo vì em thấy cả Range Rover máy dầu V8 chạy 5 năm gần 100.000km ở cty em cũng chưa bị nghẹt hay tắc kim phun do dầu VN đâu pác ạ.

• Like
Reactions: HangXanh-2006
Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
- có hệ thống lọc dầu bác không cần sợ nghẹt đầu bơm chỉ sợ dầu không đạt tiêu chuẩn thôi.
- máy dầu đi sợ hơi ồn, nhưng em thích máy dầu ở chỗ đi tốc độ cao sướng hơn máu xăng.

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Đã kiếm dc 2 tỷ 6 mua Land thì em chả lăn tăn xăng cộ như pác đâu ạ để time kiếm thêm nhìu cái 2ty6 khác, còn vấn đề sợ tắc kim phun dầu thì chả lo vì em thấy cả Range Rover máy dầu V8 chạy 5 năm gần 100.000km ở cty em cũng chưa bị nghẹt hay tắc kim phun do dầu VN đâu pác ạ.
Câu trả lời cực kì chính xác.
Chỉ góp thêm là: xăng trong phạm vi 30-40 lít nha. Đừng nghe ai bơm đểu 26-30.
Xe Mềnh đập thùng đó.
Còn máy dầu, ồn ào lắm. Và hình như vn ko có bán thì phải. 1 năm chạy cỡ 100k hẵng nghĩ tới máy dầu!

• Like
Reactions: city_modulo2013
Hạng B2
2/12/14
132
137
43
44
Câu trả lời cực kì chính xác.
Chỉ góp thêm là: xăng trong phạm vi 30-40 lít nha. Đừng nghe ai bơm đểu 26-30.
Xe Mềnh đập thùng đó.
Còn máy dầu, ồn ào lắm. Và hình như vn ko có bán thì phải. 1 năm chạy cỡ 100k hẵng nghĩ tới máy dậu!
Thiet k đó. E chưa đi Land nhưng nghỉ nó tầm 25l thôi chư

• Like
Reactions: HangXanh-2006
Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Thiet k đó. E chưa đi Land nhưng nghỉ nó tầm 25l thôi chư
Ối Rời, khóc tiếng Mán luôn đó. Camry Q của mềnh (3 đời 03,07,14). Lượn lờ SG đón con đi học trưa nắng, kẹt xe. 17-20 lít chu đáo. Đường trường mới 10-12 lít.
Lancrui TP 40 lít cầm chắc. Đường trường 30.
Lưu ý, Mềnh chơi đập thùng, xe chỉ 1-2 tuổi mà nó ăn uống khiêm tốn dzậy đó.
Xanh kèn. Còn nhiều xe lắm, khóc âm thầm, lặng lẽ. Kkkkkk.
Chơi xe, giống như chơi với bé gái đẹp, 18 tuổi!!!