Tập Lái
2/1/15
40
33
18
35
Kính chào các Bác,

Tình hình là em sắp thi lấy bằng lái nên cũng muốn cưới vợ 2 để tiện công việc kinh doanh cũng như lâu lâu về quê vợ hay rong ruổi những chuyến du lịch ngắn như Vũng Tàu, Phan Thiết,...

Do đây là con xe 4b đầu tiên nên ưu tiên của em là ăn chắc mặc bền. Lúc đầu em tính chọn City do nghe rất nhiều lời khen của các Bác trên diễn đàn. Nhưng sau khi lượn 1 vòng TPHCM thì thấy các bác sales Honda có vẻ không nhiệt tình lắm (chắc do hàng bán chạy). Nên em trăn trở rất nhiều và quyết định tăng vốn điều lệ lên 100tr lấy luôn xe hạng C với một rừng option trong khi mua City về phải trang bị thêm mà có những thứ dù có tiền cũng không thể độ được, như: dung tích máy, thân vỏ,...

Lượn tiếp 1 vòng Kia showroom bên PMH, em thấy các bạn Sales nhiệt tình hơn hẳn, biết quan tâm và CSKH. Em kết con Cerato 2.0 vì thân vỏ dày (tiếng đóng cửa nghe phịch phịch sướng tai hơn City nghe bạch bạch ), dung tích máy 2.0 tới 159 ngựa và hầu như full option. Giá cả lại khá ổn trong lúc này...

Nhưng đùng 1 cái bên Mazda lại tung khuyến mãi khủng. Tính ra Mazda 3 1.5 AT còn rẻ hơn Cerato 2.0 gần 10 triệu (đã ra giấy).

Thú thiệt là em cũng đã lên diễn đàn tham khảo nhiều, nhưng thật sự rất lăn tăn giữa 2 em này, một bên thương hiệu Nhật > Hàn 1 bậc, dù biết anh nào cũng do Bác Hải ráp. Về máy móc thì em nghĩ Kia ngon hơn, không gian rộng hơn, option nhiều hơn (Cerato 2.0 phải vs với Mazda 2.0). Về kiểu dáng thì Mazda 3 thể thao hơn, đẹp hơn. Nhưng về cá vàng thì em nghe hình như Bác Hải vẫn chưa khắc phục được. Em nghe các bạn Sales bên Mazda báo dù xe bị lỗi cá vàng, nhưng vẫn chạy được nên không lo nằm đường. Không biết có thật vậy không?

Mong các Bác chiếu cố dành ít thời gian tư vấn giúp em. Do đây là lần đầu cưới vợ nên em băn khoăn lắm

Cảm ơn các Bác.