Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
20160927_100752-jpg.553256

Bác nào trải nghiệm hay mua rồi cho em ý kiến giữa hai bản Mitsubishi Outlander 2.4 2017 và All New Pajero Sport bản 4x2.

Không phải so sánh SUV và CUV mà là chọn lựa nào xét trên các yếu tố: Giá Cả, tính đa dụng, tiện nghi, nhiên liệu, ... Cá nhân em đi nội ô 40%, xa 60%, U50 muốn đằm thắm nhưng không quá nhu mì, nết na.

Em không thích Outlander ở điểm: KHÔNG của gió sau, cabin quá đơn giản (Out không phải là kiểu sang trọng theo kiểu đơn giản, vẻ hơi chật chội theo cá nhân. Còn Pajero Sport bản 4x2 thì sướng cái 3.0 V6, êm mạnh, nhất là rộng rãi và điều hoà đúng ý luôn. Đa số các bác đều khuyên nên lấy bản 4x4 nhưng em thấy nó quá dư vì có offroad thường đâu, đi nội đô và đường trường thì cần nhiều cái 4select gì đó đâu.
img_5623-jpg.669692

Mà xe All New Pajero Sport theo thông tin em biết thì bản này ít khách mua, nhà máy còn tồn và...ế. Dự là gần cuối năm ngoài chuyện cạnh tranh, thị trường thì Mit sẽ có khả năng clear stock và cơ hội múc là đây?! Đúng không ạ? Em cám ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Out hay PJ vậy các bác? Help pls.... :)
Về giá thì 2 bản này hiện chênh nhau khoảng 50 triệu, lợi thế giá nghiêng về PJ.
Hàng ghế thứ ba PS ngồi thoải mái kg bác? em chưa có dịp ngồi băng cuối PS, có ngồi xe Fortuner thấy ổn.

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Hàng ghế thứ ba PS ngồi thoải mái kg bác? em chưa có dịp ngồi băng cuối PS, có ngồi xe Fortuner thấy ổn.
Nó ổn đó bác. Một em là SUV một em là CUV , kể ra là hai dòng có đặc điểm riêng. Bài khó ạ :(.
Giá em SUV này tương đối mềm so với anh Out, được gầm cao háng rộng...ấy sướng lắm ( ý em là cưỡi sướng) :)

Bác nào trải nghiệm hay mua rồi cho em ý kiến giữa hai bản Out 2.4 2017 và ANPJ 4*2 Không phải so sánh SUV và CUV mà là chọn lựa nào xét trên các yếu tố: giá Cả, tính đa dụng, tiện nghi, nhiên liệu, ... Cá nhân em đi nội ô 40%, xa 60%, U50 muốn đằm thắm nhưng không quá nhu mì, nết na. Em kg thích Out ở điểm: KHÔNG của gió sau, cabin quá đơn giản ( Out kg phải là kiểu sang trọng theo kiểu đơn giản ), vẻ hơi chật chội theo cá nhân). Còn PJ 4*2 thì sướng cái 3.0, êm mạnh, nhất là rộng rãi và điều hoà đúng ý luôn. Đa số các bác đều khuyên nên lấy 4*4 nhưng em thấy nó quá dư vì có offroad thường đâu, đi nội đô và đường trường thì cần nhiều cái 4select gì đó đâu. Mà xe ANPJ 4*2 theo thông tin em biết thì bản này ít khách mua, nhà máy còn tồn và...ế. Dự là gần cuối năm ngoài chuyện cạnh tranh, thị trường thì Mit sẽ có khả năng clear stock và cơ hội múc là đây?! Đúng không ạ? Em cám ơn.
Em đã chạy qua mấy model Mitsubishi, thì sướng & đã nhất là con Outlander 2.4 do có chế độ Auto Hold cạnh thắng tay điện tử. Cài chế độ đó thì ngừng đèn xanh đỏ hay kẹt xe thì dc rãnh cả 2 chân, ko cần về MO hay kéo thắng tay, cảm giác thật là yomost,hehe
Chọn mua Outlander 2.4 hay Pajero Sport 2017 (4x2)?

• Like
Reactions: namtuong
Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
@ anh baycon,
yeah, cái đó nó đúng là điểm G. Sướng!
JAV mà, quả là càng soi nó càng khó. Mình lại rất thích cái hộp số 8 cấp và cái mạnh mẽ, rộng rãi của PJ và Cả về giá của em nó ( phải thành thật nói là giá tốt nhất hiện nay cho xe 3.0 và hộp số 8 cấp này).
Nhưng về option, Độ hoàn thiện và kể Cả về an toàn thì em JAV nhỉnh hơn. Mình test khi đi xe có chế độ 4wd và không có thì cảm nhận rõ rệt, bánh nó có cảm giác bám hơn, ăn đường hơn.
Bà Cả thì hôm đi VMS chỉ nói " em chấm nó được đấy" ( nó là con JAV), sau đó mình dắt đi tiếp thì kg muốn đi nữa...về thôi cưng.
Cũng gần muốn " ấy" lắm rồi, xem có ý kiến nào hay nữa không.

• Like
Reactions: thanglx and baycon