Em nên mua xe nào?

• Mazda3

Bình chọn: 33 26,8%
  • Ford Focus

Bình chọn: 81 65,9%
  • Khác

Bình chọn: 9 7,3%

• Total voters
    123
Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
ủa, sao vậy bác? bác có kn chia sẻ e với!

Chắc để ra mẫu mới à bác? thấy đang giảm giá tốt thì chắc là xả hàng rồi.
Em có nghe một số thông tin (Chính xác tầm 80%) là sẽ bị bỏ mẫu luôn bác ạ. Anh em đang chạy focus sắp thành hàng hiếm rồi ạ.

Hạng B2
17/9/13
350
2.121
96
Em có nghe một số thông tin (Chính xác tầm 80%) là sẽ bị bỏ mẫu luôn bác ạ. Anh em đang chạy focus sắp thành hàng hiếm rồi ạ.
bác yên tâm, thấy đang xả hàng, ae vẫn đang mua mà, bèo phải 10 năm nữa :)

Hạng B2
23/1/15
159
151
43
Phân vân:
1/ Giá Focus trend rẻ hơn Honda city bản TOP: Chọn ai? Phân khúc C rẻ hơn phân khúc B của Honda.
2/ Mit Xpander lại cao hơn Focus trend 1 ít (620 triệu) nhưng gầm cao, 7 chỗ. Vậy thêm 1 ít nữa lấy luôn Xpander?
Mình cũng đang phân vân như vậy.

Hạng B1
28/2/19
55
27
26
29
Con Mzd3 hàng ghế sau cũng khá là chật hơn gì em focus đâu nhỉ các bác? :D

Tập Lái
30/1/19
4
4
3
29
Em cũng nghe loáng thoáng như vậy :-D.
Nên đang phân vân Ecosport Titanium 1.5L

Hạng B2
10/9/10
264
967
93
Ế ở VN thôi, trên thế giới thì doanh số vẫn cao lắm, chắc chưa có vụ bỏ mẫu đâu bác. Em đang hóng con 2019 về

Tập Lái
19/12/18
39
10
15
26
ok chào bác! Chắc bác đang quan tâm xe FORD FOCUS, em chỉ tạm gọi là rành nhẹ về Focus Trend và Focus Ecoboost 1.5. Thế Thì mạo mụi tư vấn cụ thể cho bác con Ford Focus Ecoboost 1.5 nha. tại em đang đi con này.
Chọn mua sedan hạng C: Nên mua Ford Focus hay Mazda3?
Ok đầu tiên là phải nói đến cái cảm nhận đầu tiên khi được lái thủ xe. Cái thú vị đầu tiên là so với Mazda 3, Focus của chúng ta chạy phê hơn nhiều, tăng tốc nhanh nhưng máy móc, thân xe chắc chắn ổn định. Hơn nữa, nội thất của Focus được trang bị công nghệ nó tiện nghi một cách quá đáng luôn, cảm giác nó cứ phê tới nách thôi bác ạ.​
Phần thân xe Focus bên ngoài:​
Cái này muốn thực tế nhất thì ít nhất là bác phải chạm mặt chạm tay sờ em nó nha chứ nói không bác chỉ sướng cái tai th ạ. Để em review nhẹ nhẹ tí nha. Mâm xe 17", đèn hậu là led còn đèn pha là bi-xenon nha. Có một cái đặc biệt trên xe focus là lưới tản nhiệt có nắp có thể tự động đóng mở lấy gió. Riêng về phần thân vỏ thì một từ thôi " chắc nịch", sờ đâu cũng cứng, mà cứng thì anh em nào chịu nổi hốt ngay và luôn chứ để nguội đúng không ạ.​
Chọn mua sedan hạng C: Nên mua Ford Focus hay Mazda3?
chuyển sang phần nội thất, thừa nhận một điều là Focus có hơi chật thật. Nhưng mà chật là đối với đại gia đình thôi, chứ nhà 2 vợ chồng 2 con thì ok con bê đê bác ạ, thoải mái nhá. Điều hòa 2 bên, bao mạnh cứ phải nói là nó phà phà cho mà teo luôn ý. Vô lăng 3 chấu đẹp lắm, nhưng ngặt cái tích hợp hoi bị nhiều nút bầm, mà cái tật vụng về của em thì thôi rồi, nói chung thời gian đầu em hơi rối bác ạ, chưa quen mà.​
Hỏi thật bác một câu: Bác thích nghe nhạc trên xe chứ? Bác nghe danh dàn âm thanh của Sony chưa ạ? đúng vậy Focus được trang bị dàn âm thanh Sony ạ nhạc nghe chất lắm ạ. Kèm theo cái màn hình 8 inch không phải khủng lắm nhưng cũng gọi là to đúng không ạ.​
Ok thêm chút chút nữa em kết bài, bác bảo nhà bác hay đi xa thì em xin tư vấn nhẹ cái khoan hành lý. Khoan hành lý của Focus thì vừa đủ cho một gia đình nhỏ 4 - 5 người, bác mà muốn đi chơi xa với gia đình thì vẫn ok không cần lo nghĩ gì ạ​

Attachments