Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Chọn nhớt thay cho innova 2007

Hạng B1
26/6/16
64
17
8
27
Thay nhớt thì phải thay luôn cả lọc nhớt. Loc nhớt cũ không thay nó cũng đã lọc 1 mớ cặn bẩn của nhớt đã xã, còn tốt lành gì nữa mà k hông tháo ra vứt và thay lọc nhớt mới luôn
Thì e thay lọc luôn mà bác , cứ 5k e thay lọc 1 lần , mà sao e châm nhớt cho xe bị dư hay sao ấy , trong hãng thay luôn lọc là nó tính tiền e 5L7 nhớt , còn bữa đó e lại gara ngoài thay , châm 5.3 lít mà e buổi sáng thăm nhớt lại thì nó dư trên vạch max của que thăm nhớt khoảng 1 lóng tay , chạy hơi nặng máy hixhixx

• Like
Reactions: votuongthuy
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Thì e thay lọc luôn mà bác , cứ 5k e thay lọc 1 lần , mà sao e châm nhớt cho xe bị dư hay sao ấy , trong hãng thay luôn lọc là nó tính tiền e 5L7 nhớt , còn bữa đó e lại gara ngoài thay , châm 5.3 lít mà e buổi sáng thăm nhớt lại thì nó dư trên vạch max của que thăm nhớt khoảng 1 lóng tay , chạy hơi nặng máy hixhixx
Đổ nhớt dư lâu ngày dễ gây xì joint nắp máy đấy bác, kiếm gì hút nhớt ra bớt đi

Tập Lái
24/5/11
22
11
3
Thay cả lọc đổ 5 lít castrol magnatec , chạy rôi để máy nguội kiểm tra thước nhớt thấy vân giữ 2 vạch . Máy nhẹ hơn ... Rất hài lòng!

Hạng B1
23/12/12
81
21
8
www.otosaigon.com
Da. Em có con innova 07 nhàn rỗi, muốn cho làm dịch vụ để kiểm thêm thu nhập mua sửa bỉm cho thằng ku. Nhưng lại không biết làm như thế nào ah. Bác nào có chuyên môn, kinh nghiệm mảng này giúp đỡ em với ah. Xin cảm ơn các bác.

Tập Lái
17/6/19
2
0
1
36
Con ỉn nhà mình đời 2012 chay đc 250k cho hỏi mình nên dừng nhớt loại nào tốt vậy cả nhà.