Tập Lái
29/4/20
35
24
8
View attachment 2238841

Như tiêu đề, mình đang lựa chọn giữa 2 phương án Pajero Sport 2019 Diesel 2.4 At hay Outlander 2020 2.0 premium.

Mình đang phân vân giữa 2 dòng này. Giá lăn bánh 2 xe dòng này hiện đang tương đương nhau. Nhu cầu xe gia đình thường xuyên đi chơi xa, thỉnh thoảng chở hàng cho cty

Các bác góp ý khai sáng giúp
Pajero Sport

• Like
Reactions: baycon
Hạng D
21/12/14
2.145
7.785
123
Ế chảy nước còn bày đặt giấu bài, mà còn bài gì đâu nữa mà giấu ?!!!! :eek::D:D
Nghe bầu bán gần hết rồi a. Mà có nhập về thì cũng bị tủn với san hay cr v tát cho vêu mồm thôi

Hạng C
16/6/11
625
482
63
Đúng rồi. đường trong thành phố chỉ hơi xấu chút tiếng ồn từ mặt đường to lắm
Out có cái rất hài hước là bơm lốp hơi non cũng ồn, hơi căng cũng ồn. Bơm đúng áp suất thì êm lắm, êm không kém BMW X3 mấy (tầm một 9 một 10). Còn đúng thế nào thì các bác chịu khó mò từ 2.5kg xuống đến 2.1 kg thể nào cũng thấy điểm G. (Chú ý các đồng hồ bơm rất liên thiên, nên tự có cái đồng hồ của riêng mình)

8/4/20
403
1.744
93
52
Out có cái rất hài hước là bơm lốp hơi non cũng ồn, hơi căng cũng ồn. Bơm đúng áp suất thì êm lắm, êm không kém BMW X3 mấy (tầm một 9 một 10). Còn đúng thế nào thì các bác chịu khó mò từ 2.5kg xuống đến 2.1 kg thể nào cũng thấy điểm G. (Chú ý các đồng hồ bơm rất liên thiên, nên tự có cái đồng hồ của riêng mình)
Like mạnh Bác Chỉ Có Mẹc.
Bác nói ý này, coi chừng Mit bán chạy không kịp mua đấy!
Bác cho số gần hơn chút đi, anh em đỡ mò mẫm.
Đa tạ Bác!

Hạng C
16/6/11
625
482
63
Like mạnh Bác Chỉ Có Mẹc.
Bác nói ý này, coi chừng Mit bán chạy không kịp mua đấy!
Bác cho số gần hơn chút đi, anh em đỡ mò mẫm.
Đa tạ Bác!
Em đang đi cả Out 2.4 và BMW X3 nên có cái so sánh bác ạ. Ko chém đâu

8/4/20
403
1.744
93
52
Em đang đi cả Out 2.4 và BMW X3 nên có cái so sánh bác ạ. Ko chém đâu
Dạ, em đâu dám nói Bác chém ạ!
Chỉ mong xin được số gần đúng, ra thử rồi rước em Out 2.4 đang giảm kịch sàn cho nó sướng thằng người!
Em thì không trông mong gì cảm giác lái hay này nọ, chỉ mong êm ái, đỡ ồn là tốt rồi! Tầm tiền này mà đòi hỏi gì nhiều được ạ?
Đa tạ Bác!

Hạng C
16/6/11
625
482
63
Dạ, em đâu dám nói Bác chém ạ!
Chỉ mong xin được số gần đúng, ra thử rồi rước em Out 2.4 đang giảm kịch sàn cho nó sướng thằng người!
Em thì không trông mong gì cảm giác lái hay này nọ, chỉ mong êm ái, đỡ ồn là tốt rồi! Tầm tiền này mà đòi hỏi gì nhiều được ạ?
Đa tạ Bác!
EM làm thế này nhé
Đầu tiên em bơm cả 4 bánh lên 2.5 MPa (theo cái đồng hồ bỏ túi của em). Sau đó em chạy lên đường quốc lộ, làm sao đi được tầm >70km/h, tầm này là ồn thể hiện rõ nhất. Thấy ồn thì bác hạ cả 4 bánh xuống 2.4 MPa. Chưa ổn thì bác hạ tiếp. Nhưng thông thường 2.2 Mpa là êm rồi. Khi đã êm thì bác hạ 2 bánh trước thêm 0.1 MPa nữa. Như xe em hiện tại là 2 bánh sau 2.3kg, 2 bánh trước là 2.2 kg.
Vì các đồng hồ rất liên thiên và thời tiết mỗi vùng mỗi khác nên cách duy nhất là mò. Bác mò xong sẽ thấy rất bõ công đấy.
Em đi Mit các loại từ Jolie, Triton, PS, Out nên có tí kinh nghiệm với cái cách thiết kế trọng tâm của Mit. Trọng tâm Mit hạ khá thấp nên Mit luôn ít lật hơn so với các xe cùng phân khúc và tầm tiền, nhưng hạ thấp thì khi xe đi vào đường ko bằng phẳng thì trọng tâm sẽ dồn rất nhanh vào nơi thấp nhất mà không có phân tán lực như trọng tâm cao. Chính vì dồn nhanh nên lốp biến dạng nhanh hơn và dễ gây ồn nếu áp suất ko chuẩn. Và cũng vì dồn nhanh nên bánh sau luôn yêu cầu áp suất cao hơn bánh trước để dồn trọng tâm về trước để đảm bảo bánh trước có ma sát tốt nhất để giữ lái chuẩn.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Em xin ngoài lề xíu: em thấy xe jolie áp suất bánh sau và bánh trước chênh nhau nhiều, cũng có lý do của nó.