Hạng B2
13/4/17
214
112
58
40
Trừ mấy dòng xe hạng sang, Tính năng an toàn hay tiện dụng 2 em này ở dòng 7 chỗ thì nhất rồi. Mặc dù giá hơi cao nhưng bác xem doanh số Ex tháng 3 vừa rồi cao nhất từ trước tới giờ cũng đủ hiểu. Mà em thấy Ford đã dính phốt gì đâu nhỉ. Hơn nữa mình mua xe chủ yếu phục vụ cho mình, dịch vụ sau bán hàng chỉ là 1 phần nhỏ thôi bác à.
Nếu đã có xe giờ mua thêm thì tầm tiền mua Ex thì bác xem thử Mer GLC 300. 5 chỗ nhưng hạng sang, khỏi lo khoản dịch vụ :3dquaytay:.
Bác không biết sao? Ford Long Biên bị dính phốt nặng đó, các Ford khác cũng phục vụ kém lắm.

Tập Lái
24/9/16
45
101
33
Bác không biết sao? Ford Long Biên bị dính phốt nặng đó, các Ford khác cũng phục vụ kém lắm.
Em đang đi Cx5. Mazda cũng có phốt vụ Bt50, nhưng em thấy dịch vụ chỗ em rất tốt, ngta vẫn mua ầm ầm. Đại lý uỷ quyền thôi bác nên cũng tuỳ chỗ nữa bác ạ. Chứ chẳng hãng nào muốn làm kém để giảm thương hiệu của mình đâu. Mà em cũng chẳng quan tâm lắm vấn đề đó, miễn sao xe mình đi tốt là đc rồi. Bác cứ cân nhắc kỹ và quyết định :3dchientrung:

Hạng B2
13/4/17
214
112
58
40
Em đang đi Cx5. Mazda cũng có phốt vụ Bt50, nhưng em thấy dịch vụ chỗ em rất tốt, ngta vẫn mua ầm ầm. Đại lý uỷ quyền thôi bác nên cũng tuỳ chỗ nữa bác ạ. Chứ chẳng hãng nào muốn làm kém để giảm thương hiệu của mình đâu. Mà em cũng chẳng quan tâm lắm vấn đề đó, miễn sao xe mình đi tốt là đc rồi. Bác cứ cân nhắc kỹ và quyết định :3dchientrung:
Dịch vụ sau bán hàng cực quan trọng cụ ah, em nghĩ thế

Hạng B2
29/3/13
146
81
28
45
Batico
Theo cảm tính của em thì sang, rộng rãi, tiện nghi thì trong 5 em trên chọn Sedona là hợp lí nhất. Không thì Santafe hoặc chờ CRV bảng 7 chổ về.

• Like
Reactions: vicaca
Hạng B1
10/10/11
67
175
33
Mình cũng đã từng lăn tăn giống như bạn. Nếu đã có 1 xe rồi thì chọn Sedona là chuẩn nhất trong tầm tiền. Trong cùng tầm tiền thì không xe nào thoải mái & êm ái, rộng rãi như Sedona.

Khi chuẩn bị mua xe, em thích nhất là Outlander 2.4 vì nó vừa là xe nhập Nhật và ngoại thất đẹp, đi xem và đi thử con này 2 lần :) sau đó em thử lần lượt các xe Xtrail, CX5, CRV, MuX, Fortuner, Sorento, Santa Fe... không có con nào cách âm tốt như Outlander 2.4. Lúc đó chưa nghĩ gì đến Sedona.

Thế là em chốt Outlander 2.4, ngày đi lên showroom đặt cọc để mua Outlander thì mới rủ thằng bạn đi cùng, nó đi Sedona qua đón em rồi đưa em lái thử đến chỗ showroom Mitsubishi :) trên đường đi đến đó thì em thấy sao nó êm hơn hẳn bọn Outlander và các thể loại SUV kia. Thế là đến nơi lại yêu cầu chạy thử Outlander phát nữa. Lúc đó mới thấy sao Outlander nó xóc & ồn & khác biệt thế.

Vậy là quyết định cancel luôn con Outlander 2.4. Rồi em mượn Sedona của bạn để đi đến tất cả các showroom lái thử lại Xtrail, CRV, Fortuner, Santa Fe... :) Cứ chạy Sedona đến nơi, rồi leo lên mấy xe kia test thì mới thấy bọn kia khác biệt và cọc cạch quá (về độ cách âm, đằm xe, thoải mái & rộng rãi).

Vậy là cuối cùng em chốt luôn con Sedona CRDI DATH :) giờ đi chơi xa đâu bọn trẻ con cứ leo lên hết Sedona không chịu xuống nữa.

Hạng B2
13/4/17
214
112
58
40
Mình cũng đã từng lăn tăn giống như bạn. Nếu đã có 1 xe rồi thì chọn Sedona là chuẩn nhất trong tầm tiền. Trong cùng tầm tiền thì không xe nào thoải mái & êm ái, rộng rãi như Sedona.

Khi chuẩn bị mua xe, em thích nhất là Outlander 2.4 vì nó vừa là xe nhập Nhật và ngoại thất đẹp, đi xem và đi thử con này 2 lần :) sau đó em thử lần lượt các xe Xtrail, CX5, CRV, MuX, Fortuner, Sorento, Santa Fe... không có con nào cách âm tốt như Outlander 2.4. Lúc đó chưa nghĩ gì đến Sedona.

Thế là em chốt Outlander 2.4, ngày đi lên showroom đặt cọc để mua Outlander thì mới rủ thằng bạn đi cùng, nó đi Sedona qua đón em rồi đưa em lái thử đến chỗ showroom Mitsubishi :) trên đường đi đến đó thì em thấy sao nó êm hơn hẳn bọn Outlander và các thể loại SUV kia. Thế là đến nơi lại yêu cầu chạy thử Outlander phát nữa. Lúc đó mới thấy sao Outlander nó xóc & ồn & khác biệt thế.

Vậy là quyết định cancel luôn con Outlander 2.4. Rồi em mượn Sedona của bạn để đi đến tất cả các showroom lái thử lại Xtrail, CRV, Fortuner, Santa Fe... :) Cứ chạy Sedona đến nơi, rồi leo lên mấy xe kia test thì mới thấy bọn kia khác biệt và cọc cạch quá (về độ cách âm, đằm xe, thoải mái & rộng rãi).

Vậy là cuối cùng em chốt luôn con Sedona CRDI DATH :) giờ đi chơi xa đâu bọn trẻ con cứ leo lên hết Sedona không chịu xuống nữa.
Cảm ơn bác, những chia sẻ người thật việc thật của bác làm e rất cảm động.
Bjo e cũng chỉ còn 2 lựa chọn là Sedona và Santafe, e cũng sẽ mua CRDi Full thôi ah.
E chỉ lo Sedona đi phố không cơ động thôi ah, Hà Nội phố nhỏ lắm.
Với lại Sedona gầm nó thấp, xe lại dài, góc thoát nhỏ thế liệu về đường quê có sợ chạm gầm ko?
Độ bền của Sedona vs Santafe thế nào so với nhau?

Hạng B1
10/10/11
67
175
33
Cảm ơn bác, những chia sẻ người thật việc thật của bác làm e rất cảm động.
Bjo e cũng chỉ còn 2 lựa chọn là Sedona và Santafe, e cũng sẽ mua CRDi Full thôi ah.
E chỉ lo Sedona đi phố không cơ động thôi ah, Hà Nội phố nhỏ lắm.
Với lại Sedona gầm nó thấp, xe lại dài, góc thoát nhỏ thế liệu về đường quê có sợ chạm gầm ko?
Độ bền của Sedona vs Santafe thế nào so với nhau?

1. Sedona đi phố thì không ngại, cần cẩn thận hơn các xe khác một chút thôi. Mình cũng ở Hà Nội đây. Thấy không có vấn đề gì.
2. Sedona không phù hợp đi đường gồ ghề, trơn trượt... Đi đường về quê mà gồ ghề, leo thảm cỏ, cát, hay leo vỉa hè thì không được. Đi các loại đường sỏi đá, gồ ghề như thế thì trong tầm tiền chỉ có Fortuner là đỉnh cao luôn. Chấp các thể loại Santa Fe 4x4 ;-)

3. Độ bền của Sedona thì chưa biết thế nào vì nó mới :) nhưng mình thấy xe Hàn thì Sedona hay Santa Fe cũng như nhau thôi. Xác định mua xe Hàn thì Kia hay Hyundai đều không thể bền bỉ & dài lâu như xe Nhật được. Cái này mình khẳng định luôn cho nhanh ;-) vì mình đang đi cả hai loại xe.

4. Nói chung thích bền bỉ thì trong tầm tiền chọn Fortuner là đủ các tiêu chí (gầm cao, 7 chỗ, không rộng như Sedona nhưng cũng đủ rộng, chọn bản 4x4 thì chạy trên mọi địa hình, mà 4x2 cũng đủ rồi vì em nó là cầu sau). Fortuner xác nhận là sẽ bền lâu, cả nội thất & ngoại thất, khung gầm... mình cũng đi con Fortuner 2013 4x4, chạy 10 vạn rồi nội thất vẫn như mới, chắc chắn, bền bỉ & trèo đèo lội suối, đường kiểu gì cũng chơi được. Em nó chắc chắn hơn các thể loại Santa Fe hay CRV, CX5.

• Like
Reactions: bl3399 and vicaca