Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Chọn võ cho kia picanto

Tập Lái
7/7/10
32
1
8
Tình hình là em đang sử dụng kia picanto mới chạy được 1 năm 10k km dạo nầy bánh xe hay bị cán đinh hoài đi vá thì anh vá võ xe nói võ bị phù nên cần phải thay võ mình thấy võ mình cũng còn gai còn mới nên mình nói vá lại sài tiếp. Mình muốn hỏi các bác là nó phù là mặt võ nó nổi cục hay là sao tại vì e chưa hiểu và chưa hình dung ra nó phù ra sao. Hay là e bị cái chổ vá võ nó gạt. Nếu có thay võ thì mua loại nào cho nó tốt đi êm với picanto. Xin các bác tư vấn cho
và e sẽ post hình sau cho các bác xem nhận xết cho e

Hạng B2
17/10/13
100
50
28
Mit không có vỏ cỡ 175/50-R15 đâu bác. Chỉ có goodyear, hankook, nexen thui

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Bác cứmang xe vào hãng để kt tra vỏ, e hay làm ởNg Van Trỗi, gặp a Vũ ky thuật trưởng, nhờ tư vấn giúp cho. Trc khi đến nhớ book hẹn trc cho nó hanh thông! E cũng nghe nói hancook xài êm hơn vỏ goodyear. Xe e đang đi vỏ goodyear theo xe, khá ồn. Nhưng mới đi có 10k mà thay thì phí quá.

Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
Bác cứmang xe vào hãng để kt tra vỏ, e hay làm ởNg Van Trỗi, gặp a Vũ ky thuật trưởng, nhờ tư vấn giúp cho. Trc khi đến nhớ book hẹn trc cho nó hanh thông! E cũng nghe nói hancook xài êm hơn vỏ goodyear. Xe e đang đi vỏ goodyear theo xe, khá ồn. Nhưng mới đi có 10k mà thay thì phí quá.
lâu lâu thấy bác samuraijack hì hì

mình cũng thay vỏ ko lâu do thấy vỏ goodyear cứ vào lề là cán lề, trốc miết cái vỏ, nên đi thay vỏ luôn, mình thay vỏ kumho, lúc đầu chạy khá êm ái, lúc sau chạy đg dằn và ổ gà nhỏ, thì nghe cộc cộc bên ghế phụ, tốc độ có vẻ bị trì hơn so với goodyear, độ đườg trường thì chạy khác êm ái và tốt khi vào tốc độ 60,

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Em hóng, xe em 25k, đã cán đinh 2 lần rồi.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Dao này cũng hơi bận con cái bác ạ! Xe e đi mãi 2 năm hôm nay odo mới lên đc từng này, chắc còn lâu mới thay vỏ!

Attachments

Tập Lái
27/3/13
33
13
8
Xe minh đi dc 25k vua đi bao duong. Kthuat ben NVT cung noi thay 4vo.
Cung chua biet chon loai nao nua...
Nhờ may kaka tu van giup!!!

Hạng B2
20/3/15
131
84
28
Biên Hòa
Hình như goodyear hay kumho tầm 1tr6/ bánh đấy bác, đầu tư tí mà chạy sướng cái thân bác ạ, phục vụ cho mình chứ cho ai đâu mà tiếc bác.