Tư Vấn Mua Xe Chọn Xe Để Kinh Doanh?

Hạng B2
28/3/15
106
21
18
43
Chọn Xe Để Kinh Doanh?

Chào cả nhà, tình hình là em đang tính mua trả góp một chiếc xe Fortuner 2017 máy dầu để đưa vào công ty cho thuê, nhưng hôm đi xem xe thì em vẫn thấy thích phiên bản 2.7 máy xăng số tự động 1 cầu hơn. Liệu em mua để cho thuê có ổn không vậy các bác có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em được không.[pagebreak][/pagebreak]

Mặc dù biết nó sẽ tiêu hao nhiên liệu hơn là máy dầu nhưng nếu ở mức cho phép thì em sẽ mua. Hỏi thêm các bác vấn đề này, liệu cách thức lựa chọn mua FT để đưa vào công ty thuê có khả thi ko các bác? Em thì đang rất lo ngại vì sợ làm ăn không ổn rồi ôm nợ ( vì em cũng phải vay mượn tiền để mua thôi ) . Mong các bác có những góp ý chân thành giúp em để có sự lựa chọn sáng suốt trong lúc này và nhằm cải thiện được cuộ sống trong gian sắp tới. Xin chân thành cảm ơn rất nhiều!

Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Máu thì quyết thôi bác, lz có ai tư vấn dc chính xác, lỡ bac ôm nợ bác lại lên đây chửi mấy ô os sao ;) , theo cá nhân e thấy nếu kd thì ít ng chọn máy xăng.

• Like
Reactions: dung4336
Hạng B2
28/3/15
106
21
18
43
Ok, mình cũng nghi như bác nói, nhưng tại vì thích cái std nên lên day nhờ tư vấn thôi, chuyến này chác mình chọn so sàn chay máy dầu vậy. Cám ơn bác nhiều nhe

• Like
Reactions: nvc.555.nvc
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Máy dầu, bảo hiểm full, lắp vè che mưa, bọc simili full xe, mình tự bảo dưỡng. Kí hđ ít nhất 3 năm. Mua máy xăng 2.7 v ai mà thuê hả bác? Lỗ sặc máu à? :3dcuoi:

Tập Lái
21/4/17
22
15
3
37
Theo mình thì bạn nên xác định rõ ràng là mua xe để chuyên cho thuê kinh doanh hay vừa kd vừa phục vụ gia đình.
Nếu đã xác định mục đích mua xe để kd thì bạn nên lấy bản máy dầu MT 2 cầu. Vừa lợi về nhiên liệu, xe 2 cầu khách thuê cũng thích hơn xe 1 cầu.
Nếu cả sử dụng để phục vụ gia đình thì mình vẫn nghiêng về máy dầu vì vẫn phục vụ được mục đích kinh doanh.
Nhưng theo mình bạn nên lấy luôn xe 2 cầu, không nên lấy xe 1 cầu.
Mình chưa có xe, bằng lái thì cũng chuẩn bị học. Nhưng quen biết nhiều anh em có xe cả kinh doanh lẫn chạy gia đình. Đa phần đều khuyên lấy xe 2 cầu.
Đây là ý kiến chủ quan của riêng mình.

Hạng B2
28/3/15
106
21
18
43
FT máy dầu đời mới nhất chỉ có MT 1 cầu thôi bác ah. Hic. Nhưng theo mình nghĩ thì ở Vn chạy 1 cầu là rất ok rồi.

Hạng B2
28/3/15
106
21
18
43
Máy dầu, bảo hiểm full, lắp vè che mưa, bọc simili full xe, mình tự bảo dưỡng. Kí hđ ít nhất 3 năm. Mua máy xăng 2.7 v ai mà thuê hả bác? Lỗ sặc máu à? :3dcuoi:
Cám ơn bác nhiều, dòng 2.7V là dòng cao cấp nhất rồi, giá hơi cao đấy. Lấy máy xăng dòng 2.7V AT 1 cầu cũng ko ổn hả bác? Mình đang phân vân vì dòng 2.4G thì ko có số tự động, máy dầu AT vẫn chưa nhập về Vn , hic

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Cám ơn bác nhiều, dòng 2.7V là dòng cao cấp nhất rồi, giá hơi cao đấy. Lấy máy xăng dòng 2.7V AT 1 cầu cũng ko ổn hả bác? Mình đang phân vân vì dòng 2.4G thì ko có số tự động, máy dầu AT vẫn chưa nhập về Vn , hic
Dạ, ổn hay ko e ko rõ vì e ko kinh doanh nhưng trường ho CTY e luôn bảo đảm chỉ phí di chuyển phải hợp lý nhất. Khi chọn nhà cũng cấp thì sẽ nhiều ng cùng chọn vợ chi phí thấp nhất

• Like
Reactions: dung4336
Hạng B2
28/3/15
106
21
18
43
Các bác ơi em đang rất muốn lên đặt cọc nhưng cứ phân vân hoài, em vẫn thích chạy con FT AT 2.7 1 cầu hơn, hic

Hạng B2
18/2/15
414
675
93
35
Thủ Đức
Em cũng kinh doanh xe nhưng ở phân khúc xe cỏ.
1.Bác cho cty thuê thì bác phải tìm hiểu là ai lái. Lính hay sếp lái.
2.Ngta thuê bác đủ đóng tiền xe trả góp hay ko?
3. Người thuê luôn muốn xe ngon mà lại rẻ. 2 cầu là chuẩn.
Ngoài lề: Em mua con xe 600,em trả 300,300 còn lại em vay ngân hàng. em làm hợp đồng 3 năm,lấy tiền cho thuê đập thẳng vào ngân hàng trả nợ. Sau 3 năm em đc con xe giá 300tr.
Bác cho thuê là cho thuê. Mua nhà đi là nhà đi. Nửa muốn nhà đi. Nửa muốn cho thuê. Thì khó lắm bác ạ. Làm ăn thì phải hy sinh cái sở thích của mình.Mua xe là cho khách chạy chứ mình ko chạy. Vì miếng cơm cả. Khi nào giàu r thì lúc đó bác tự quyết.