Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Các bác cho em hỏi, giữa Huyndai và Ford nên chọn thương hiệu nào để lành cả đôi đường ạ!
Ví dụ như lành về mặt:
1. Ít lỗi nặng mà phải ôm xe khóc.
2. Phí bảo trì bảo dưỡng dễ chịu tý.
Cerato về chỗ ko đc phát biểu nữa

Hạng B1
12/11/17
61
21
8
Haha...
Ford dùng ly hợp kép DCT hay còn gọi là Powershift bị sự cố rung giật nên mới chuyển qua ly hợp Selectshift, còn Elantra lại dẫm lên nước đái của Ford là dùng ly hợp kép mà Ford đang trả giá.
Khách hàng người ta đang chê ly hợp Powershift chứ không phải Selectshift nha :p
Bác Toiemoi oi! Khi tham khảo mua xe thì nhìn vào đâu biết là xe sử dụng hộp số Power....hay Selec...Bác tư vấn giúp. Vì thấy vấn đề này khá quan trọng - thanks Bác

Hạng D
2/5/16
1.923
1.873
143
Bác Toiemoi oi! Khi tham khảo mua xe thì nhìn vào đâu biết là xe sử dụng hộp số Power....hay Selec...Bác tư vấn giúp. Vì thấy vấn đề này khá quan trọng - thanks Bác
Thứ nhất: Theo công bố của hãng, cái này thì có cho tiền hãng cũng không dám công bố láo.
Thứ 2: Nhờ người có kinh nghiệm dẫn đi xem, chỉ cần nhìn là biết vì ly hợp PS nằm rời phía ngoài hộp số và là ly hợp khô; còn ly hợp SS là ly hợp ướt, được ngâm trong dầu.
Bác lên đây hỏi dễ bị tẩu hỏa nhập ma vì người có tâm tư vấn cho bác thì ít, sale các hãng vào chọc ngoáy thì nhiều.

• Like
Reactions: Phucnguyen72