Tập Lái
19/10/20
21
1
8
Chào anh em, nhờ ông bà tài trợ đầu năm mà 2 vợ chồng sắp có xe mới đón Tết, sẵn dịp Tết năm nay có xe chở cả gia đình về nội, ngoại với đi chơi ngoại ô gần gần thành phố.
Em có cân nhắc đến dòng Mazda CX-8 bản Deluxe với Santafe, xe 2 vợ chồng chạy nên phải có nhiều option an toàn, hỗ trợ lái và xe gia đình nên thiết kế cũng cần phải chững chạc, sang trọng tí.
Cá nhân em thì khá thích Mazda CX-8 vì nói về máy xăng thì dòng này bán chạy nhất, chưa kể thấy nhà nước hết giảm phí trước bạ rồi mà bên Mazda vẫn còn đang hỗ trợ 50% tầm 50 triệu cho phí này nên em thấy đầu năm mà như vậy thì quá ngon.
Anh em nào mua rồi cho em thông tin bên nào làm kịp Tết nhé, với anh em có đánh giá gì về con này không thì comment để em tham khảo. Cảm ơn anh em.

de8hOVjEpI-ITz0jisfbqr9vGRAjfQP6v9lTMdX4LZjnOxo3imJl6PFFihdy-spuXXlX_GvKrbKumiQZEOlyWzH7u4VLHOZ-tB8iNFN4aIlX3Z_f2n0farq2l3ZsdDcQmQrBSIGR

Hạng B2
19/5/14
101
3
18
39
Mua Santafe bây giờ có vẻ không hợp lý cho lắm. Bởi tôi nghe nói Santafe 2021 sắp ra mắt rồi, ngoại thất thay đổi nhiều lắm.

Hạng B2
18/10/11
338
28
28
43
Tôi đánh giá theo góc độ kỹ thuật thế này nhé:
  • Kích thước CX-8 khủng hơn
  • Chiều dài cơ sở dài hơn: Đồng nghĩa bán kính quay vòng nhỏ hơn, tính ổn định cao khi cua vận tốc cao tốt hơn, khoang xe rộng hơn
  • Động cơ: CX-8 momen xoắn cao hơn, công suất thì như nhau. Công nghệ động cơ máy xăng Mazda có tiếng hơn Hyundai.
  • Đèn pha AFS mở rộng góc chiếu đèn trước theo hướng đánh lái giúp an toàn khi xe vào cua ban đêm
  • An toàn: Cảnh báo va chạm trước và sau, camera lùi, kiểm soát gia tốc khi ôm cua,...
Đấy, như thể tôi thấy Cx-8 phù hợp với nhu cầu bác hơn trong tầm giá 1 tỷ

• Like
Reactions: Loi-MazdaThaoDien
Hạng B2
22/3/13
190
14
18
10
Tôi vẫn tin tưởng máy xăng của CX-8 ngon hơn. Santafe do thêm tùy chọn máy dầu nên cộng tổng nó hơn doanh số CX-8 thôi

Tập Lái
31/8/20
38
2
8
44
Với tiêu chí rộng rãi, em vote cho CX-8 nha. Khoảng cách 2 trục bánh xe rộng nhất phân khúc SUV 7 chỗ luôn.

Tập Lái
18/11/20
8
0
1
26
Tôi đánh giá theo góc độ kỹ thuật thế này nhé:
  • Kích thước CX-8 khủng hơn
  • Chiều dài cơ sở dài hơn: Đồng nghĩa bán kính quay vòng nhỏ hơn, tính ổn định cao khi cua vận tốc cao tốt hơn, khoang xe rộng hơn
  • Động cơ: CX-8 momen xoắn cao hơn, công suất thì như nhau. Công nghệ động cơ máy xăng Mazda có tiếng hơn Hyundai.
  • Đèn pha AFS mở rộng góc chiếu đèn trước theo hướng đánh lái giúp an toàn khi xe vào cua ban đêm
  • An toàn: Cảnh báo va chạm trước và sau, camera lùi, kiểm soát gia tốc khi ôm cua,...
Đấy, như thể tôi thấy Cx-8 phù hợp với nhu cầu bác hơn trong tầm giá 1 tỷ
Bác đánh giá chi tiết thế nhỉ. Rất thuyết phục. Cx-8 ngon hơn thật

Hạng B1
14/11/16
57
4
8
36
Với em màu sơn đỏ của mazda Cx-8 là mặc định là Tết đã đến sớm.

Tập Lái
31/8/20
32
3
8
42
Rộng rãi hơn, công nghệ an toàn cảnh báo va chạm khắp quanh xe, đèn pha thông minh, gầm xe cao hơn. CX-8 đi thôi bác, cần gì phải suy nghĩ nữa, đúng nhu cầu rồi

Tập Lái
28/8/20
29
0
6
29
Nếu tầm 1 tỷ CX-8 Deluxe với Santafe xăng thường thì tôi khuyên nên mua CX-8. Santafe nghèo lắm. 1 tỷ mà vẫn không có phanh tay điện tử, không có giữ phanh tự động