Tập Lái
19/3/05
21
0
0
Em đang định lấy 1 xe ford laser deluxe đời 2000( giá 17,5k). Nhưng nghe nói là dòng xe này ồn khủng khiếp và bản thân em khi ngồi vào trong xe cũng cảm nhận đc tiếng ồn của xe: ù cả tai...
Các bác cho em hỏi có cách nào khắc phục đc ko? và có hiệu quả ko? chi phí là bao nhiêu vậy?

Tập Lái
7/10/04
49
0
0
RE: Chống ồn cho xe ford laser ntn?

Hê hê, nghe giọng bác iron này nghe quen quá nhỉ... Hình như là bác Xuan Anh hay sao ấy. Mà sao bác lưỡng lự mãi mấy con M323, rồi To J, giờ lại đến Laser nữa vậy. Quyết đi cho sớm thôi.

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

chỉ chống được phần nào thôi,
vì ở dòng này hình như nó không ngăn kín lắm giữa khoang máy và khoang trong xe (cái này là khó khắc phục nhất), cánh cửa cách âm cũng kém (cài này thì khắc phục được) và còn một số chỗ khác cũng có vẻ khắc phục được ... :)

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Bác ironman này post 21 bài rồi mà không biết qui định của 4r hay sao mà post bài này ở đây :mad:. Việc chống ồn cho xe anh em đã nói nhiều rồi và đang có 1 bài rất nóng hổi về việc này trong box "Bảo trì xe - Lên nội thất - Độ dàn ngòai" Các bác qua đó xem nhé. Lơ xe đâu rồi mu thôi

Tập Lái
19/3/05
21
0
0

thank u bác minhtit. Em là lính mới bác thông cảm cho ah!
Em cũng xin rút king nghiệm ah!:)

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Để cho các OS Members không phải chóng mặt hoa mắt khi đọc những bài không dấu, đề nghị các bác post bài bỏ dấu vào nhé. Những bài không bỏ dấu chắc chắn sẽ bị hòa thượng delete đấy.
Tụng kinh xong giải quyết vụ này đi hòa thượng ơi

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=91956
Các bác này như trên trời rơi xuống?:D Hàng xóm bàn cách âm rôm rả như vậy mà các bác còn hỏi lên, hỏi xuống! Cách âm thì cách tất các loại chứ có chừa loại nào đâu?!? Chắc là bác Lỗ Mỗ chỉ bó tay với loại xe zeep mui trần thôi nhỉ!;)