Tư Vấn Chia Sẻ Chống rỉ sét gầm xe !

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
Các bác tư vấn chống rỉ sét gầm xe là phải làm nhưng gì ạ ? Con Matiz nhà em mới 2 năm đã thấy gầm bắt đầu sét rùi .

Hạng B2
7/7/05
256
1
18
RE: Chống rỉ sét gầm xe !

Hôm trước tôi qua chỗ Lomo 45 Thái Hà rửa xe thấy có dịch vụ xử lý gầm xe đó. Bác thử qua đó xem.

À mà bác có ở HN không nhỉ!!!

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

Bác tìm mua loại sơn gầm dành cho xe hơi của Shell nó vùa chống rỉ sét vùa giảm ồn và giảm va chạm do đã văng .

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Trích đoạn: Pickup4wd

Bác tìm mua loại sơn gầm dành cho xe hơi của Shell nó vùa chống rỉ sét vùa giảm ồn và giảm va chạm do đã văng .

Em cũng làm đúng cái loại mà bác nói, gỉ sét thì em chắc chắn, còn giảm ồn thì em không dám khẳng định

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Ở SG mua sơn này chỗ nào vậy bác ...

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

Trích đoạn: dungtt

Trích đoạn: lomo

Em cũng làm đúng cái loại mà bác nói, gỉ sét thì em chắc chắn, còn giảm ồn thì em không dám khẳng định

Tổng thiệt hại cho em Matiz là bao nhiêu , làm có lâu không hả bác lomo ơi

Qua tiện rồi các bác vùa có chỗ để mua vừa có chỗ để xử lý rồi mà, vì các bác đâu tự sơn lấy được. Sơn này nó bán Cân theo thùng nên hình như là giá sẽ như nhau về vật liệu thì phải :D

@lôm: em tuởng với cái độ nhăn và đàn hồi dù nhỏ đó của lớp sơn khi khô sẽ có tác dụng bớt tiếng ồn từ gầm dội lên và đã văng chứ nhỉ[8|]

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

@lôm: em tuởng với cái độ nhăn và đàn hồi dù nhỏ đó của lớp sơn khi khô sẽ có tác dụng bớt tiếng ồn từ gầm dội lên và đã văng chứ nhỉ[8|]

Vâng! thì em cũng hiểu vì lý thuyết là thế, như thực tế thế nào mình có đo đạc gì đâu mà em giám khẳng định:D

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Vậy là khi nào thấy có hiện tượng thì mới sơn hay là định kỳ vậy các bác?

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

Hình như là định kỳ, bác phải hỏi đúng nhà chiên nghiệp cơ ( Chiên da LOMO chẳng hạn) :D