Hạng B2
13/1/13
337
538
93
Chắc hẳn là các bác cũng đã có SH hoặc chiếc xe đắc tiền và hiện tại tình trạng bị bọn trộm dùng đoãn bẻ khóa rất nhiều, khi bẻ là đề máy được luôn.
em đưa ra vấn đề là có thể mình lắp bộ khởi động bằng từ hay gì đó ...? giống như bộ khởi động bằng nút nhấn của xe oto, khi chìa khóa nằm trong ôto mới khởi động được. khi đó chủ xe đến gần SH mới khởi động được
em nghĩ bác nào chế được bộ này chắc chắn sẽ đắc như tôm tươi nếu giá khoảng 5tr đổ lại.
nếu gắn khóa chông trộm bằng còi thì đôi khi làm biếng, sợ làm phiền mọi người xung quanh nên không khóa thì nguy cơ mất rất cao.
các bác nghĩ thế nào?

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
Làm vậy chi cho mệt vậy trời .......
Làm 1 cái công tắc Phụ nằm trong Cóp xe là ok nhât.
cho dù có bẻ chìa khóa đc thì nó cũng k đề máy đc đâu.....
Xe em dùng từ xưa tới giờ thấy rất An toàn .....
chi phí cực thấp mà lại cực An toàn .
công tắc có nguyên lý là 1 cái đóng mở khi qua chìa Khóa ....
Tức cái công tắc đó nối tiếp với Chìa Khóa....
Mình Off Công tắc đó thì cho dù có chìa khóa thằng ăn trôm cũng chỉ còn cách dẩn xe thôi chứ không chạ đc đâu ......
thêm 1 cái Khóa Bánh Xe nữa thì ông nôi thằng ăn trôm muốn lấy đc xe cũng phải mất hơi bị nhiều time......

Hạng D
dt_0978191919 nói:
Mình Off Công tắc đó thì cho dù có chìa khóa thằng ăn trôm cũng chỉ còn cách dẩn xe thôi chứ không chạ đc đâu ......
thêm 1 cái Khóa Bánh Xe nữa thì ông nôi thằng ăn trôm muốn lấy đc xe cũng phải mất hơi bị nhiều time......

Hồi xưa em cũng làm y chang, 1 hôm cho bà chị họ mượn xe sáng sớm, em quăng chìa khóa rồi ngủ tiếp, bả đề ko đc, dắt xe qua cho thằng thợ kế bên nhà nó mò mò cắt cứa dây tùm lum để nổ được máy

Tập Lái
9/2/12
37
0
6
39
Thời buổi bây giờ không thiết bị nào có thể chống trộm được cả, trộm bây giờ chuyên nghiệp hung hăng và manh động lắm. không gì bằng tự mình chú ý quan sát đừng lơ là chủ quan là tốt nhất.
P/s chủ yếu các trường hợp mất xe là do mình chủ quan(vd: đi vào thẳng không thèm ngóay lại để dòm chiếc xe là những đối tượng dễ bị mất xe nhất)

Hạng B2
10/7/12
367
0
16
47
Xe đâu người đó còn mất chứ ỷ lại vô mấy món này có khi tụi trộm nó khiêng cả xe lên xe tải vọt mất.

Hạng D
29/5/09
3.834
8.464
113
dt_0978191919 nói:

Cai nay ok nhat. Giau ki ctac phu.

Hạng B2
16/1/11
225
2
18
Thật tội cho cái xe của bác:confused:
itmanvn nói:
dt_0978191919 nói:

Hồi xưa em cũng làm y chang, 1 hôm cho bà chị họ mượn xe sáng sớm, em quăng chìa khóa rồi ngủ tiếp, bả đề ko đc, dắt xe qua cho thằng thợ kế bên nhà nó mò mò cắt cứa dây tùm lum để nổ được máy

Hạng B2
25/3/08
492
4
18
my city SÀI GÒN 1
A TÚ chuyên độ khóa chống vạn đoản,công tắc phụ có còi báo động xe máy giá 200k</h2>[blockquote]
Gửi bởi diepvien007.vn
Tiệm sửa khóa A Tú:
dt:0909801485

xin chào toàn thể ace 5s

bảo đảm-uy tín-chất lượng-giá mềm!
thời gian bảo hánh 5 năm
giờ làm việc:từ 07 giờ--21giờ

còn uy tín thì còn tất cả
mất uy tín thì mất tất cả
lâu nay tại các thành phố lớn, việc những chiếc xe đắt tiền được khóa cổ,khóa từ kỹ càng chỉ “bốc hơi” trong 5s, hay một ngôi nhà trang bị ổ “hạng nặng” bị “thổi bay” không phải là chuyện hiếm. Nhiều khổ chủ sau khi bị mất đồ vẫn ngẩn ngơ vì không biết đạo chích ra tay bằng cách nào. Mặc dù tiếc của nhưng rốt cục cũng phải cúi đầu chẹp miệng: “đúng là mình hớ hênh nhưng mà ngẫm lại cũng… “phục tài” đám siêu đạo chích”.

vì vậy các bạn nên có biện pháp chống trộm và thuận tiện nhất cho xe yêu và nhà của mình!

ace "đừng để mất trâu mới lo làm chuồng" nhé.

tiệm sửa khóa A.Tú;chuyên phục hồi khóa bị bẻ,rớt chìa,sửa-làm chìa khóa-mở khóa solex-xe hơi-két sắt-kính thưa các loại khóa cao cấp.

Đặc biệt: độ ổ khóa chống trộm,chống cây đoản,(chìa vạn năng)độ công tắc phụ có còi báo động tất cả các loại xe máy,xe tay ga....

1/ chống đoản :

trộm chuyên nghiệp dùng vạn đoản,(chìa vạn năng)để bẻ khóa xe tay ga chỉ vài giây là xong.nhưng trộm chuyên nghiệp cũng phải bó tay với xe đã độ chống đoản+độ công tắc phụ có còi báo động.
an toàn tuyệt đối .
mình chỉ độ lại những lá nhíp zin thêm 2 bi chốt thép
bên trong ruột ổ khóa để chống cây đoản bẻ khóa(xem hình bi chốt thép ở dưới)
độ lại ruột ổ khóa nhỏ lại để chống tất cả các khóa vạn đoản(chìa vạn năng)của bọn trộm sẽ đút không vào được,nếu nó chế lại cây đoản nhỏ như chìa mình mà ko có bi từ thì không đủ lực để bẻ!

khóa nhìn bên ngoài vẫn như cũ,chỉ độ lại bên trong để chống
đoản,(chìa vạn năng)thôi!

chìa dũa đi 1/2 nhưng mình làm xong là bao mở nhẹ như zin l
uôn, xài không rớt chìa !
nêu xe có mở yên riêng thì làm vẫn một chìa mở khóa chính,mở yên đặc biệt : ổ khóa độ xong vẫn bình thường như ban đầu!
chống sao chìa
Trên thân chìa khóa mình có gắn 1 viên bi từ để mở bi chốt thép chống cây đoản
Dù ai có lấy chìa khóa xe của bạn để sao lại chìa khác cũng ko mở đưọc ổ khóa mình độ
mình làm xong thử cho ae thấy luôn nha
hình xe đã được độ khóa chống vạn đoản(bao bẻ luôn)

Ae nào có đoản đem qua thử luôn nha.

hình những lá nhíp trong ổ zin theo xe bằng đồng,mỏng manh,chỉ cần đút cây đoản bẻ là gãy làm đôi(rất tiếc trên thị trường ko có bán lá nhíp thép để thay thế )

hình bi chốt thép chống cây đoản bẻ khóa
cho dù cây đoản thép của bọn trộm có cứng cáp cũng ko thể bẻ gãy làm đôi bi chốt thép này
ông tổ độ vạn đoạn bẻ khóa sống lại thấy bi chốt thép này cũng phải bó tay

bảo đảm an toàn rất cao

AE chỉ cần khóa cổ xe,cho dù thợ khóa giỏi nhất tp cũng phải bó tay

nếu ae nào nghi ngờ mình nói quá,ae cứ thử nhé,nếu thợ khóa nào mở được ổ khóa mình độ,mính hứa sẽ trả tiền lại cho ae thẩm chí bồi thường ổ khóa mới cho ae luôn

hình vạn đoản(chìa vạn năng)của bọn trộm dùng để bẻ khóa xe và khóa nhà

VAM BẺ KHÓA TỪ XE MÁY

clip: Tên trộm dùng đoản bẻ khóa xe sh chưa được 3giây
ae xem để cảnh giác

2 /độ công tắc phụ:

hình công tắc gạt,bao ae xài luôn

công tắc phụ có 3 nấc :

nấc 1 :

mở khóa chính,đề nổ,đạp nổ,bình thường.

nấc 2:

chống cướp nóng,ace có việc chạy xe vào ban đêm mà chẳng may gặp cướp,ta chỉ cần bình tỉnh tắt máy xe đừng chống cự,tên cướp chẳng có cách nào nổ máy xe được,cho dù có chìa khóa hoặc dùng khóa vạn năng bẻ khóa.

nấc 3:

chống trộm, trộm bẻ ổ khóa chính,kèn xe sẽ báo động đồng thời đề ko nổ máy luôn.

bảo vệ cho xe của bạn được an toàn dù bạn đi đến đâu bạn cũng sẽ cảm thấy yên tâm hơn nhờ tính năng của khóa chống trộm,chống vạn đoản,(chìa vạn năng) đặc biệt :công tắc phụ có coì báo động,chống cướp nóng.
để báo cho bạn biết là xe bạn đang bị kẻ gian bẻ khóa,
chỉ khi kẻ gian bẻ khóa mới báo động chứ không phải cứ lúc nào đụng đến cũng hú

công tắc phụ do xài cơ( công tắc gạt ) nên rất bền ! đi mưa , rửa xe không bị mát dây.mình câu dây công tắc phụ toàn dây mat,ko đụng đến dây lửa nên ae yên tâm,công tắc phụ ko hao bình ằc quy.không ảnh hưởng đến hệ thống phu xăng điện tử dòng xe f1.trong quá trình độ công tắc phụ bảo đảm không cắt dù chỉ một cọng dây điện xe của bạn,giữ zin 100%cho xe yêu của bạn.
AE lưu ý:
có 1 số tiệm họ câu dây công tắc phụ toàn dây lửa từ ổ khóa xe nên rất nguy hiểm ,dể bị cháy nổ,ảnh hưởng đến hệ thống phung xăng điện tử.

1 số ae 5s lở bất công tắc phụ tiệm khác nên đến mình làm lại

GIÁ LÀM KHÓA CHỐNG TRỘM
1| làm khóa chống đoản + công tắc phụ có còi báo động,
xe dream.thường 200k

2| làm khóa chống đoản + công tắc phụ có còi báo động,xe shi,pcx,dylan,nouvo4,nouvo5,air blade,lead,victoria,elizabeth,exiciter,cbr,hayate, wave.
250k

3/khóa chống đoản+kèn báo động trức tiếp trên ổ khóa xe .AE chỉ cần khóa cổ xe,bất cứ cây đoản(khóa vạn năng)hoặc chìa lạ đút vào chỉ 1/3 ổ khóa thì kèn báo động vang trời.chỉ có chìa độ có gắn bi từ mới hoạt động bình thừơng,rất tiện lợi AE .tất cả các loại xe máy.GIÁ 400k

4/khóa chống đoản + kèn báo động + đề đạp ko nổ máy trức tiếp trên ổ khóa xe.
chỉ có chìa độ có gắn bi từ mở lên hoạt động bình thường.cây đoản (khóa vạn năng) bẻ lên thì kèn xe báo động + đề,đạp cũng ko nổ máy được.tất cả các loại xe máy.GIÁ 500K

Đảm bảo xe yêu của ace được an toàn tuyệt đối
. ổ khóa làm xong về zin bình thường như ban đầu luôn.

giá làm tại nhà 300.000đ
ace không có thời gian đến tiệm mình làm khóa chống trộm ace chỉ cần phone cho mình,mình đến tận nhà làm luôn.
nước giải khác miễn phí

cafe,coca,pepsi đề ace giải khác trong thời gian chờ mình độ khóa chống trộm xe ace.
tiệm sửa khóa : A.Tú
thời gian bảo hành 5 năm
ĐỂ AE YÊN TÂM XÀI

DT:0909801485(no sms)

địa chỉ:874a đường trường chinh,f.15,q.tân bình(đối diện cổng khu công nghiệp tân bình)
NGAY NGỎ 4 ĐÈN ĐỎ MHA AE
trước mặt quán ăn Vọng Các
AE CÓ QUA ỦNG HỘ MÌNH NHỚ GỌI ĐT MÌNH TRƯỚC NHA,LỞ MÌNH NGHỈ THÌ PHIỀN CHO AE
AE LƯU Ý:
bên hông tiệp mình có tủ khóa họ để ngoài lề đường cũng độ khóa chống đoản,nhưng rất đơn giản ko có bi từ ko chốt thép

A Tú-chuyên độ khóa chống đoản!(khóa vạn năng)độ công tắc phụ có còi báo động cho các loại xe máy

mình làm nghề sửa khóa và độ khóa 15 năm rồi.hôm nay mình mới lên mạng 5s quảng cáo.ace nào có nhu cầu độ khóa chống trộm cho xe thì ủng hộ mình nhé.xin cảm ơn ace nhiều.

Tiệm sửa khóa :A.Tú

bản đồ

staticmap

địa chỉ: 874a đường trường chinh,f.15,q.tân bình(đối diện cổng khu công nghiệp tân bình)
NGAY NGỎ TƯ ĐÈN ĐỎ NHA AE
trước mặt quán ăn vọng các

trong quá trình độ khóa chống trộm,ae nào ko vừa ý mình sẽ ko tính tiền

chúc toàn thể ace 5s nhiều sức khỏe,buôn bán phát tài.

thanks bạn
Gửi bởi bebiluvmeee
E đã làm con Leed 2012,vừa bị bọn trộm đua nhưng bị "HỤT",hên thật nhờ mới độ chống trộm của a đó!

Gửi bởi thanhvan80
Up cho dịch vụ tốt. Chiều hôm qua mình vừa ghé anh Tú để độ khóa chống trộm cho xe Lead của mình. Mình thấy anh Tú làm việc rất chuyên nghiệp, vui vẻ, giải thích tường tận mọi thắc mắc của khách. Đúng như quảng cáo, khi mình nói là khách của 5 giây thì anh Tú giảm giá 20% và không tính tiền 1 ly nước mía. Chúc anh Tú ngày càng đông khách nhé.

Gửi bởi longphu
tiệm sửa khóa của A TÚ còn chê thì tiệm ở được như thế,cách phục vu của vợ chông ATÚ thôi đáng đồng tiền chứ đừng nói đến làm khóa chông trộm+công tắc phụ,giá rẻ,còn khuyến mãi 20% nước giải khát miễn phí nữa chứ.cách phục vụ chu đáo wả là hiếm thấy.chúc ATÚ làm mỗi ngày đông khách nhé

Gửi bởi MrHauIphone
up phụ cho dịch vụ làm ăn uy tín nè,ước gì có nhiều tiêm như thế nhĩ.Hôm qua mình mang con nouvo LX mới mua qua ATÚ độ khóa chống trộm+công tắc phụ có còi báo,làm đúng những gì ATÚ quang cáo trên mạng,phong cách phục vụ thì ok,làm thì rất tỉ mỉ.chúc ATÚ lám ăn phát tài nha.

Gửi bởi Kean.2B
up phụ topic uy tín nè,làm nhanh chóng,phục vụ chu đáo,ăn nói nhỏ nhẹ.rất hài lòng cách phụ vụ vợ chồng ATÚ.

Gửi bởi chaulongbd
up cho dịch vụ hoàn hảo.lên cho ae nào có nhu cầu làm khóa chống đoản nè

Gửi bởi anhetdy
mình làm 2 con shi,ab gần năm rưỡi rối vẫn tốt.hôm nào mang con nouvo5 qua làm luôn.tiệm ATÚ thì khỏi cần phải...

thanks bạn
Gửi bởi balenciaga
Up cho dịch vụ uy tín, giá phải chăng và kiến thức bổ ích <3 Lần đầu em thấy cây đoản T___T

Gửi bởi LeNgH
Trưa nay mới ghé làm chống đoản, A Tú vui vẻ, nhiệt tình, làm nhanh gọn lẹ, giá tốt, đã vậy còn làm thêm cho mình 1 chìa sơ cua và đc mời uống nước mà ko tính tiền.. Chúc cho tiệm anh ngày càng phát đạt và càng nhiều người biết đến.

Gửi bởi kuma_neko
mới nhờ a tú qua làm con nouvo 5, nhiệt tình và hướng dẫn cặn kẽ, vote cho a
chúc a làm ăn phát đạt

Gửi bởi caocongchanh
up cho a tú, làm việc tận tình chu đáo

Gửi bởi antinpc
cái vụ độ khóa công tắc phụ này hay lắm nè. Nhờ có nó mà cô nhân viên bên mình không bị mất chiếc xe wave honda.

Gửi bởi letanthach77
chúc bác làm ăn phát tài, mình cũng từng qua bên bác làm khóa chống đỏan cho pcx, thấy rất an tâm, chìa xài +công tắc phụ đến giờ vẫn tốt sau 1 năm , nói chung ko có trục trặc gì mà xe được an toàn hơn.

Gửi bởi vietshin
Chiều hôm qua mới đem con EX mới mua qua A.Tú làm thấy rất hài lòng.Chúc a đông khách nhé !

Gửi bởi bonbonmoiviec
Up!!!Chúc anh Tú đắt khách nè!!!Mình vừa làm 1 chiếc Air blade xong!Hôm nào qua anh làm thêm 1 chiếc Wave nữa!!!

Gửi bởi fast_up
up cho a.Tú, mấy hôm trước có đem con AXE wa a làm, rồi giới thiệu cho 1 bạn AB nữa, cả 2 đều hài lòng, chúc đắt khách nhe A

Gửi bởi Ocmit_moi
Phụ A Tú.
Em ở Biên Hòa, a mới làm cho e 4 chiếc. A Tú là xe rất ok, tư vấn nhiệt tình nhưng gì mình không hiểu. Khóa làm rất ok, mở như khóa Zin lúc ban đầu, công tắc thì làm bằng điện mát nên không sợ cháy nổ nè. Rất yên tâm. Tuần sau nhà cậu làm thêm 3 chiếc nữa, có gì alo a sau. Chúc a mua may bán đắt.

Gửi bởi gattuso
Nghe bạn bè khen lâu nay, giờ mới thấy. Tranh thủ đem xe cho aTu thôi
[/QUOTE

Gửi bởi tunafish
e mới mò từ BTh qua bác mần con xe hồi sáng, ban đầu thấy trên thớt bác ghi kinh nghiệm 15 năm e ko tin lắm nhưng qua thấy bác tóc muối tiêu tầm 45t thì e đã tin
bác Tú và lính làm rất nhiệt tình, chuyên nghiệp và tập trung, cẩn thận trong từng chi tiết, kể cả các mối nối dây điện, ko phải đơn giản là cắt cột nên rất yên tâm, độ khóa thì có thêm trụ từ, thêm 1 phần phức tạp cho các bác muốn xài vam mở xe e
nói chung e sẽ recommend tiệm bác cho ae bên phượt luôn.
Thanks bác lần nữa

Gửi bởi nguyentri4994
Tối hôm bua có qua làm chiếc xe bên anh tú.....quá ok ..chất lượng + nhiệt tình ....vote 1 phiếu nak...( cầu chì 30A nak anh tú ) hi hi hi .nhớ ko anh .)

Gửi bởi sydanh
mới ghé làm em AB hồi trưa. Công nhận a làm nhiệt tình + kĩ càng ghê. An tâm khỏi sợ bị bẻ khoá nữa. Sau này sẽ giới thiệu thêm bạn bè đến đây làm

Gửi bởi hitechshop.com.vn
Hồi chiều mới độ ổ khoá và làm công tắc phụ cho con Airblade 2013 mới của mình, nói chung là rất hài lòn. uống đến 2 ly nước mía mà quên không trả tiền

Gửi bởi RongVang_ThanTai

đã làm bên anh Tú

tốt , ngon và bền , ko sợ mất

lý do , ổ và chìa độ chống đoản , chìa đã được mài nhỏ đi , đoản ko nhét vào được , đi bạc đạn thép thay cho giàn lá đồng mỏng , đoản mài nhỏ nhét vào được lỗ khóa thì không bẻ nổi , bao đu người lên luôn , chỉ có gãy đoản mà thôi ..
.

Gửi bởi tranthanh2111
Nghe theo lời ae 5giay quyết định qua a Tú làm . Mới làm xong về cảm thấy ok . Mình đem 2 chìa của mình theo thì a Tú có thử bi từ cho mình xem . Chìa có bi từ thì mở nhẹ nhàng ok còn chìa chưa gắn bi từ thì không mở được .Giá khá mềm mà còn được free ly nư