Hạng B2
4/7/16
215
407
63
Chào các bác,
Chốt cửa sau xe jolie ss mpi của em đóng ko sát được 2 nấc ( còn sáng đèn trong xe ) , chỉ đóng được một nấc thôi nên các bác giúp em hướng giải quyết hoặc gara nào chỉnh cho hoàn thiện ah, em ở quận Gò Vấp.
Em chân thành cảm ơn các bác .

Hạng D
12/3/15
1.595
4.335
113
Chào các bác,
Chốt cửa sau xe jolie ss mpi của em đóng ko sát được 2 nấc ( còn sáng đèn trong xe ) , chỉ đóng được một nấc thôi nên các bác giúp em hướng giải quyết hoặc gara nào chỉnh cho hoàn thiện ah, em ở quận Gò Vấp.
Bác vặn 2 con vít trên cái móc cửa ra, dịch chuyển cái móc rồi thử lại xem sao, thường đóng mà ko vào đc nấc 2 thì do móc nằm sâu bên trong quá, nên bác chỉnh nó dịch ra bên ngoài 1 tý.
Ps: bác đi jolie thì vào thớt "jolie chiếc xe thân thiện" tham gia 8 với trao đổi kinh nghiệm phá xe cho vui :D

Tập Lái
2/8/06
25
149
28
48
Bác vặn 2 con vít trên cái móc cửa ra, dịch chuyển cái móc rồi thử lại xem sao, thường đóng mà ko vào đc nấc 2 thì do móc nằm sâu bên trong quá, nên bác chỉnh nó dịch ra bên ngoài 1 tý.
Ps: bác đi jolie thì vào thớt "jolie chiếc xe thân thiện" tham gia 8 với trao đổi kinh nghiệm phá xe cho vui :D
Bác chỉnh 2 vít thì đèn vẫn sáng do công tắc đèn trên thân xe. Em nghỉ do lớp nhựa lão hoá bị bể nên bác thay mới, hay chỉnh vào trong ( không chỉnh ra) thì sẽ ổn - hơi rằm rằm tý khi đóng.

• Like
Reactions: happylane
Hạng D
2/1/14
1.653
5.168
113
Quay về "nhà" đi anh, ae móc bi của nhau vui lém :D

• Like
Reactions: happylane
Hạng B2
27/12/10
147
78
28
Chào các bác,

Bạn xem bên cạnh cửa sau có chốt giữ hai bên, chỉnh cục cao su (hình chữ U) trong thân xe đón thuận theo hướng vào của chốt, rồi đóng mạnh tay thì cửa mới khoá 2 nấc.
Nếu chưa có cơ hội gặp anh em trong hội thì bạn vào ISAMCO Cô Giang có một anh thợ đứng tuổi mình quên tên (chuyển từ Bình Triệu ra), chỉnh cửa đóng rất ngọt.
Chúc bạn may mắn và hài lòng với xe.