Tập Lái
15/1/18
0
0
0
44
Chào các bác,

Tình hình chủ đầu tư căn hộ bên mình vừa thông báo đóng phần tiền còn lại và sẽ nhận nhà vào cuối tháng này, sau 2 năm chờ đợi mình mừng khi thấy có thông báo này, theo hợp đồng thì cũng đã trễ 4 tháng, tuy nhiên mình có xuống công trình nhìn bên ngoài thì thấy mọi thứ vẫn còn khá ngổn ngang. Mình xem trên mạng cũng có một số chủ đầu tư ép người mua nhận nhà mặc dù căn hộ chưa hoàn thiện, chưa đủ các tiêu chuẩn an toàn để ở, đây được xem là chiêu bài để chủ đầu tư tránh bị phạt do bàn giao nhà trễ, hoặc đẩy lãi xuất vay cho người mua trong trường hợp người mua vay tiền từ bank.

Mình post bài này mong các bác có kinh nghiệm chia sẽ giúp một số cách để làm việc với chủ đầu tư trong trường hợp như thế này

Mình cảm ơn.

Tập Lái
25/8/17
29
594
83
38
Giống chúng mình quá hả @aron? Cũng phải theo cái thớt này để còn liệu đường tình với dqm

• Like
Reactions: Aron_Truong
Tập Lái
15/1/18
0
0
0
44
Quận 2 đúng ko bác?
Trước mắt mình cũng không muốn nêu thông tin chủ đầu tư căn hộ ra làm gì bác, mình chỉ muốn biết có cách nào để ràng buộc họ phải thực hiện đúng và đủ một khi mình đóng tiền theo yêu cầu của họ. Hoặc các bác có biết tổ chức nào có thể giúp người dân trong những trường hợp này không? Theo mình tham khảo thì họ nói nên báo lên Sở Xây Dựng?