Tập Lái
13/11/22
5
3
3
43
Em xin chào cả nhà.
Vấn đề là xe em sắp đến hạn đăng kiểm mà em có kiểm tra thông tin phạt nguội trên Web của Cục đăng kiểm việt nam “http://app.vr.org.vn/ptpublic/” thì không có thông tin phạt nguội.
Còn kiểm tra trên Web của Cảnh sát giao thông “https://www.csgt.vn/m/tra-cuu-phuong-tien-vi-pham.html” thì có thông tin phạt nguội.

Xe em biển Hcm và em cũng đang sống tại Hcm, bị phạt nguội tại Hà Tĩnh. Các bác cho em hỏi truờng hợp của em có đi đăng kiểm được ko? Và em phải thực hiện nghĩa vụ đóng phạt như thế nào, có cần phải ra Hà Tĩnh ko? Mong các bác khai sáng cho em. Em xin chân thành cám ơn.

Chủ đề phạt nguội và đăng kiểm xe cơ giới
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: kevinngva
Hạng C
4/8/13
526
2.335
93
Thì anh cứ nộp phạt online xong thì đi đăng kiểm có sao đâu.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Ra bưu điên .đưa biên lai .nó làm 120-180k phí gì dó .nộp tiền với chụp biên bảng cho nó .xong nó báo tổng tiền phạt rồi nộp. Dân mình cứ sợ đi dóng phạt nên bi bọn nó hù cưa đôi . Cứ kiu nó ghi biên bản .nộp online ko có thì ra bưu điện 120k phí .. xong

Hạng F
22/7/13
8.969
40.191
113
Làm chuyến ra ngoài đó với “hàng xách tay” đóng phạt, xong rồi về còn vui như nghé nữa

Hạng D
3/3/16
1.490
2.658
113
39
trường hợp của bác trước xe cty có bị 1 lần. trang csgt báo có (mà nó lâu lắm rồi nhưng vẫn còn trên web), qua đăng kiểm không. Thế là đi đăng kiểm bình thường

bác nên đi đăng kiểm sớm (trong lúc chưa đẩy dữ liệu qua) để ngừa trường hợp bị dính mà còn tg xử lý

Hạng C
19/3/15
632
557
93
42
Đóng phạt online qua cổng dv công quốc gia thì phải có số quyết định, tức là biên bản xử lý vi phạm hành chính. Nhưng cái này mình ko có thì làm thế nào? A có thể hd cụ thể giúp mình ko?
Cùng câu hỏi với bác này. Nó yêu cầu cái số quyết định nhưng mình lại không biết lấy ở đâu?

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng B1
4/4/18
86
143
36
39
Ra bưu điên .đưa biên lai .nó làm 120-180k phí gì dó .nộp tiền với chụp biên bảng cho nó .xong nó báo tổng tiền phạt rồi nộp. Dân mình cứ sợ đi dóng phạt nên bi bọn nó hù cưa đôi . Cứ kiu nó ghi biên bản .nộp online ko có thì ra bưu điện 120k phí .. xong
A có hiểu cảm giác đọc mà ko hiểu đang đọc cái gì nó tức caiconcac là ntn ko??

Hạng B2
2/10/04
206
109
43
Xe mình biển HN nhưng bị phát nguội tại Quảng Bình từ 07/2020 - Qua 2 lần đăng kiểm vẫn bình thường, không thấy ai nhắc nhở cả, nếu không tự tra thì không biết mình bị phạt. Chắc nó bị "nguội" rồi.

• Like
Reactions: anhai555