Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Từ ngày có xe hơi mình bán 1 chiếc xe máy, 2 vợ chồng có 1 xe máy và 1 xe hơi thay nhau chạy. Khỏi ai mượn vì đó là xe đi làm hàng ngày của mình.

• Like
Reactions: Huy mèo
Hạng B2
18/12/12
370
391
63
Em thà mếch lòng chứ ko cho ai mượn xe...có nhiều chuyện mếch lòng phải ôm cục tức éo chịu được...

Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
Bác chủ rơi vào thế "được đằng chân lân đằng đầu". Chung quy lỗi tại bác chủ vì cả nể. Với mình thì khác, xe hơi là cả gia tài nên đâu thể thích là mượn đc. Chỉ a e ruột khi có việc thật cần thiết thì cho mượn thôi. Lúc mới mua xe dĩ nhiên bạn bè lúc đùa lúc thật nói mượn xe thì mình chối thẳng vậy là mất hứng và hết hy vọng. Túm lại tôi mua xe để đi chứ k phải cho mượn. Chấm hết.

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng B2
4/11/15
219
235
43
57
quận bình tân tphcm
Mình thì 2 lần cho đồng nghiệp chạy dợt xe khi họ vừa có bằng lái và cả hai lần đều phải bẻ vô lăng giùm họ vì mình không muốn đền hàng cọc tiêu ven đường liên tỉnh,đành phải đổi tài và khuyên họ thuê xe vào chạy trong khu công nghiệp vắng người trước đã.

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng D
6/12/14
1.339
1.300
113
Trước đây tôi mua chiếc KIA Morning do đi kỹ nên vẫn còn ngon. Sau này kinh tế khá nên mua thêm xe khác đắt tiền hơn chút. Về việc mượn xe, tôi có các cách:
Đối với người bắt buộc phải cho mượn, tôi đưa chiếc Kia Morning và đương nhiên chấp nhận xe sẽ bị này nọ nếu có.
Đối với những người khó xử nếu từ chối hoặc người mình thấy yếu lái: "anh đặt thuê xe đi, tôi hỗ trợ (50% hoặc 100%)
Với người không thể cho mượn, tôi từ chối thẳng: tí nữa (hoặc chiều hoặc lúc nào đó) tôi có việc phải đi nên xin lỗi không đưa xe được
Mất lòng trước đặng lòng sau. Còn nếu ai giận thì tôi không màng
Có khi như vậy mà ta còn bạn. Còn nếu cứ vị nể ai cũng cho mượn thì có thể mất bạn mãi mãi

Hạng B2
25/10/10
243
162
43
Em thì ít khi mượn xe người khác nhất là anh em họ hàng vì nghĩ cho cùng đó là khối tài sản lớn mà họ phải lao động cật lực và tích góp mới có được, cho nên khi mượn thì mặt ngoài tươi cười nhưng trong lòng chưa chắc thoải mái. Thỉnh thoảng có việc cần lắm mới hỏi mượn từ mấy thằng bạn thân thiết thôi mà phải xe.. cỏ mới mượn. Tốt nhất tự phấn đấu mua xe riêng cho mình thôi

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng B2
10/12/15
326
159
43
Sài Gòn
Túm lại nên từ chối bằng mọi cách, tình cảm lắm thì chở luôn cho lành ^^

Hạng B2
4/4/14
413
297
63
bác bị vk cằn nhằn là đúng rồi ,còn riêng em ko có khái niệm cho mượn oto ,xe 2b thì còn dc chứ oto thì em thà mất lòng trước ,cón dc lòng sau có thì tốt ko có thì thôi ,lần sau khỏi mượn ,
em nói thật mấy thằng mà có bằng "ko có oto" mà đi mượn xe ng khác thì cũng chỉ là đi lấy le thôi bác ,còn nếu gấp vd như chở ng nhà đi khám bệnh hay đại loại là gấp thì sao ko kêu taxi hay uber họ chở mình nếu có tai nạn thì mình cũng đỡ dc phần nào "hư hòng xe"
còn anh em trong nhà thì gặp ai mình tin dc ,ae cũng nhiều loại anh em ,"ae ruột luôn nha" nếu gặp ông nào mà lấc cấc thì miễn bàn ,lỡ nó gây tai nạn mà xui nhất lỡ nó tông chết ng thì sao ,thì sao thì các bác cũng hiểu nha
bạn bè cũng vậy ,gặp bạn tốt thì còn dc chứ gặp "bè" thì cũng miễn luôn nếu vì ko cho nó mượn mà nó nghỉ chơi với mình thì đây cũng méo cần cái "bè" như thế
còn với ông hx nào mà sát vách hả haha em nói luôn "gét ao"

Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Giống mình quá.cho người bạn của ông anh ngoài Hà nội vào chơi mượn xe mấy ngày.may là ko trầy xước gì nhưng khi trả xe ko còn 1 giọt xăng.xe thì mấy ngày ko rữa.về ko giám ngồi lên xe luôn.xong mình lấy xe đó chở ổng ra sân bay ghé cây xăng kế nhà đổ mà ông cũng ko đưa ngàn nào.(dù khi mượn xăng đầy bình).gặp nói chuyện thì cứ bảo anh tiền mặt trong ngân hàng còn 20 tỷ.có chổ nào làm ăn cho chung với.đúng là bó hết tay.