Hạng B2
6/8/14
109
629
123
Dạ, cùng quan điểm với hai bác. Em cũng thấy vậy, để tránh mọi người mượn, e nghĩ chỉ có cách bác chuyển chỗ ở như e từ Bắc vô Nam là sẽ không gặp vậy nữa , hihi.

Không gặp họ hàng nhưng sẽ quen
langs giềng.

Hạng B1
17/6/18
82
26
8
ibaohiem.vn
Đúng rồi đây ạ, Không cho mượn thì bảo hóm. mà toàn người mượn 1 là họ hàng, 2 là bạn cũng phải tương đối thân. Mà Mượn xong trả xe thì lại trả tại gara, vì gara cách nhà 1km, rồi về tầm đêm muộn, muốn ra kiểm tra xe xem có thế nào không thì lại ngại mà hôm sau nhìn thấy xe xước đến là xót.
Em cũng rút kinh nghiệm là nói chung vẫn cho mượn nên nói thẳng ngay ban đầu là rửa xe sạch sẽ, ko được để xây xát xe gì cả. Nếu ok thì chấp nhận cho mượn cho đỡ mang tiếng hóm mà họ nghe mình nói cũng biết nghĩ trước khi trả xe vậy. Còn họ cảm thấy ngại thì tự họ chối là thôi không cần mượn nữa, đỡ phải từ miệng mình chối. Lúc mình có xe tự dưng lắm bạn thân ghê cơ :)

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
9/7/12
2.266
5.471
113
Nói chung cực kỳ cân nhắc & hạn chế
Bảo vệ mình, bảo vệ người
Đừng vì miệng lưỡi dư luận mà dễ dãi

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B2
14/3/16
312
158
58
Em thì xin lỗi....ông già ruột còn chưa cho mượn xe chứ ở đó người quen. Vãi cả chữ quen.
P/s: Cần thì sắp xếp nghỉ phép chở ổng đi thôi. Nhứt quyết éo giao tay lái cho ai cả.
Chả ai dám mở miệng mượn xe. Em chửi cho sml 1 lần là tởn.
Ông già ruột của bác cũng k có vé thì hơi căng à. :D

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng D
24/7/12
4.193
13.096
113
Ông già ruột của bác cũng k có vé thì hơi căng à. :D
Bình thường anh, papa có xe riêng mà cũng ít cầm tài chạy, xe mình thì mình chăm kiểu khác. Mình cũng chẳng đi xe papa bao giờ. Phiền lém...kkk. Tốt nhất xe ai nấy đi

Tập Lái
3/6/17
9
6
3
39
Xe cỏ cho mượn còn đỡ ... Xe ngon mới mua mà lỡ cho mượn gặp ông chạy ẩu thì ... Em mua xe đồng thời làm luôn cái biển chạy dịch vụ gắn vô để troll ông nào có ý mượn xe .

Tập Lái
18/11/18
0
3
0
24
Xe cỏ cho mượn còn đỡ ... Xe ngon mới mua mà lỡ cho mượn gặp ông chạy ẩu thì ... Em mua xe đồng thời làm luôn cái biển chạy dịch vụ gắn vô để troll ông nào có ý mượn xe .

Bác làm em phì cười

• Like
Reactions: xelu1984