Hạng C
27/11/07
516
1
0
em mạo mụi mở topic này ra bởi vì âm nhạc như 1 thể loại giải trí mà có rất là nhiều người trên thế giới sử dụng. Từ trẻ sơ sinh cho tới người già đều sử dụng. Mục địch của topic này là chia sẽ với nhau về âm nhạc. Theo em thì nêu tên của một hoặc nhiều ca sĩ mà các bác iu quý, lý do các bác chọn ca sĩ đó, và 1 ít thông tin về ca sĩ. Sau đó sẽ là những bài hát mà các bác cho là hay của những idol của mình để những bác còn lại tìm và nghe. Để em ví dụ trước.
1. Thùy chi và M4u
Em quý và iu thùy chi ở chỗ cô ấy rất giản dị, kô đi theo trào lưu hot girl hot boys, và kô mún mình là 1 người nổi tiếng. Cô ấy nổi tiếng từ nhưng bài hát online chứ kô phải cho ra album. Mà điểm em thích nhất là khá nhiều bài là do cô ấy tự sáng tác. Mỗi bài cô ấy sáng tác đều là 1 kỉ niệm và theo em là lời hát rất hay chứ kô 8783 (tầm bậy tầm bạ). Cô ấy có chất giọng cao và trọng. Những bài hát rất nhẹ nhàng và 1 thoáng của tình iu trong sáng. Sau này cô ấy kết hợp với m4u tạo thành 1 nhóm cực hay (trong em). Bài "Xe đạp" của cô ấy đã được rất rất nhiều người biết tới. Bài đó rất đậm chất của tụi trẻ tụi em.
1 vài bài mà em nghĩ là hay nhất
Lặng Yên, Giấc Mơ Bình Yên, Phía cuối con đường, Con thuyền ước mơ, Mưa trên phố bay xa, Cây vĩ cầm.

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
chuyện ngoài lề có box âm nhạc phía trên đó bác

Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City
bác nào biết bài hát có lời là: "Dưới bóng dừa là nơi sẽ nói yêu anh mãi..." thì giúp em với

Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
Chữ ký của bác ấn tượng quá nhỉ!:D Có 1 tựa đề bài nhạc giống y như chử ký của bác!

ncm
Hạng B2
23/5/08
339
0
18
35
OSCF
thanh_nguyen nói:
Chữ ký của bác ấn tượng quá nhỉ!:D Có 1 tựa đề bài nhạc giống y như chử ký của bác!

Nếu bác nói em thì bác biết rõ quá rồi còn gì :D số 39 có câu này

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
I wanna fuck you now!!!

[link]http://www.mediafire.com/?zuwejnlzyee[/link]

ncm
Hạng B2
23/5/08
339
0
18
35
OSCF
Em cám ơn bác LouisNguyen nhiều lắm, em đang tính hỏi bác thanh_nguyen có nguyên bài không thì gửi cho em áh :). Ah, bác có biết bài nào có câu " i push in, you pull out" ko??? Em nhớ mang máng là vậy. Nếu có thì cho em xin nhá.
Những bài mix của bác và bác thanh_nguyen nghe đã quá. Lâu lắm rồi em mới đc nghe lại những bản mix như vậy