Hạng B1
3/1/15
95
121
33
47
Thanks các bác.
coi trên clip thấy làm đơn giản dữ trời hic hic !
mai làm lại

Hạng B1
14/8/06
93
23
8
Đồng bộ Bluetooth iPhone với xe xong thì hễ cứ vào trong xe là iPhone tự bật Bluetooth phải không các bác ? Tự nhiên thấy điện thoại mau hết pin hẳn, check lại thấy Bluetooth tự bật từ lúc nào !
Có cách nào disable chức năng này không các bác ?

• Like
Reactions: phongph
Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Đồng bộ Bluetooth iPhone với xe xong thì hễ cứ vào trong xe là iPhone tự bật Bluetooth phải không các bác ? Tự nhiên thấy điện thoại mau hết pin hẳn, check lại thấy Bluetooth tự bật từ lúc nào !
Có cách nào disable chức năng này không các bác ?
Tắt Bluetooth trên IP đi, còn không nó kích hoạt chế độ kết nối với xe thì sẽ tốn ít pin, muốn kết nối toàn diện carplay thì cắm dây vào nó sẽ tự sạc luôn và lúc đó mới dùng được bản đồ. Kết nối ip với xe qua dây usb thì bluetooth tự động kích hoạt

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
6/5/07
33
4
8
Em mới lấy con CRV 2018 bản G, chạy được 700 km, chạy hoàn toàn trong Sài Gòn, sáng chiều hay bị kẹt xe, đồng hồ luôn báo 13.7L/100km. Như vậy có quá hao xăng không mấy bác ??? Ngoài ra các bác cho hỏi cảm biến áp suất lốp là trong xe tự có hay phải gắn thêm? cám ơn mấy bác.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: baonguyen1101
Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Em mới lấy con CRV 2018 bản G, chạy được 700 km, chạy hoàn toàn trong Sài Gòn, sáng chiều hay bị kẹt xe, đồng hồ luôn báo 13.7L/100km. Như vậy có quá hao xăng không mấy bác ??? Ngoài ra các bác cho hỏi cảm biến áp suất lốp là trong xe tự có hay phải gắn thêm? cám ơn mấy bác.
Hao xăng hay không phải tính trên đường ngoài đô thị, còn xe đi làm trong tp vào giờ cao điểm thì sao tính được, tắc đường, nhích từng m thì xe nào cũng vậy cả thôi, tôi thử đi 4T, từ Q7->SB báo 22l/100km. Cảm biến áp suất lốp phải mua lắp thêm bạn nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
25/6/18
9
6
3
48
Làm gì có cảm biến áp suất lốp .cái này cụ phải lắp thêm

Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Các bạn đã kích hoạt khóa, mở cửa tự động trên CRV chưa nhỉ?
Rất đơn giản:
Home->Settings->Vehicle->Door/Window Setup->Walk Away Lock->On->Yes
Sau đó chìa khóa cứ bỏ vào túi quần hoặc túi xách và tạm quên nó đi. Khi tắt máy ra khỏi xe 1,5m thì sẽ thấy đèn lock bật và cửa tự động khóa. Khi đến gần xe, chỉ cần thò tay vào lock cửa để kéo ra thì khóa cửa tự động mở. Không cần bấm chìa khóa, cũng chẳng cần bấm cảm biến lock trên cửa. Mà cũng chẳng phải lo quên khóa cửa xe.
Ai chưa thiết lập thì làm ngay nhé

Tập Lái
25/6/18
9
6
3
48
Các bạn đã kích hoạt khóa, mở cửa tự động trên CRV chưa nhỉ?
Rất đơn giản:
Home->Settings->Vehicle->Door/Window Setup->Walk Away Lock->On->Yes
Sau đó chìa khóa cứ bỏ vào túi quần hoặc túi xách và tạm quên nó đi. Khi tắt máy ra khỏi xe 1,5m thì sẽ thấy đèn lock bật và cửa tự động khóa. Khi đến gần xe, chỉ cần thò tay vào lock cửa để kéo ra thì khóa cửa tự động mở. Không cần bấm chìa khóa, cũng chẳng cần bấm cảm biến lock trên cửa. Mà cũng chẳng phải lo quên khóa cửa xe.
Ai chưa thiết lập thì làm ngay nhé
Cảm ơn cụ chia sẻ lúc mới mua em cũng phải nhờ sale cài đặt hộ .tiện lắm em lắp thêm cả cụp gương lên kính tự động ra khỏi xe cứ nhìn gương thấy cụp là xe đã khóa trả bao giờ quên được. Còn nguyên bản gương ko tự cụp có khi cánh cửa chưa im nó ko khóa khó phát hiện hơn

• Like
Reactions: baonguyen1101
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Con này nếu là động cơ tăng áp thì khuyên chủ thớt nên kiểm tra mực dầu động cơ xem có ngửi thấy mùi xăng không và mực dầu có quá vạch tối đa trên que thăm dầu không ? CRV đời 2017-2018 bán tại TQ và Bắc Mỹ đang có lỗi động cơ tăng áp hút xăng vô nhớt đấy