Hạng B1
Em mua xe , giờ muốn chuyển vùng thì Chủ xe đã mất , các bác nào có thể ký hợp đồng mua bán thì pm cho em cái giá , hoặc hướng dẫn em với , em cảm ơn nhiều.

Xin admin cho em vài ngày để có người giúp em.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
ipsecv6 nói:
Em mua xe , giờ muốn chuyển vùng thì Chủ xe đã mất , các bác nào có thể ký hợp đồng mua bán thì pm cho em cái giá , hoặc hướng dẫn em với , em cảm ơn nhiều.

Xin admin cho em vài ngày để có người giúp em.
Bác xem lại báo Tuổi Trẻ sáng nay (ngày 03/03/2009) mục Câu chuyện pháp luật trang 18 có trường hợp gần giống như bác đó, chắc là làm được nhưng phải mất nhiều thời gian, chúc bác may mắn.

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53
Theo em tất cả những người được thừa kế hợp pháp cùng ký tên là xong thôi mà.
Có đúng không các bác.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.965
113
Chắc chắn là chưa được nên tránh trường hợp này ra bác ạ. Vì đang vướng quy định của pháp luật.

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Người chủ xe chết mà ko có di chúc thì phải khai thừa kế di sản . sau đó các thừa kế theo qui định của pháp luật cùng ký là được. Có điều đụng đến thừa kế thì rắc rối và mất thời gian lắm,nhất là khi không có hàng thừa kế thứ nhất , phải đụng đến hàng thứ hai ,thứ ba vì có quá nhiều tình huống xảy ra ( chết ,mất tích ,đi nước ngoài.giận hờn , không quan tâm ....đơn giản vì phải mắc công mà không có gì....) . Chúc Bác trong trường hợp đơn giản nhất.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
@ bác chủ thớt nhờ mấy anh cò dịch vụ làm giúp cho nó nhanh, đợi làm theo đúng trình tự pháp lý thì rắc rối lắm, nhờ dịch vụ chuyện náy chỉ mất khoảng 1tr, cứ xem như người bán vẫn còn sống vậy.
Nếu bác thật sự cần thì em có thể giới thiệu giúp bác mấy bác chạy dịch vụ khá uy tín.

Hạng B1
CẢm ơn tất cả các bác đã nhiệt tình giúp đỡ , có bác nào còn ý hay hơn thì tư vấn luôn cho em nhé. Nhưng nếu đúng 1tr – 2tr thì em sẽ nhờ dịch vụ , bác F1racer giúp em vụ này nhé, pm cho em số ĐT của bác . Xong vụ này phải mời các bác café rồi.