Tập Lái
18/7/11
14
0
0
chào bà con chạy lexus,
các bạn đã biết xe lexus đời mới của mình có menu bí mật không?
các dòng xe lexus không cho phép bạn sử dụng một số chức năng trên màn hình navi khi xe đang chay. nhưng đôi khi bạn đi cùng người thân và muốn vừa đi vừa bấm số dt để gọi cho ai đó mà không cần dừng xe lại chẳng hạn. bạn hãy làm theo nhe:
1/ bấm nút menu
2/ chọn volume trên màn hình
3/ đọc kỹ đoạn dưới và bấm liên tục.
+ bấm vào góc TRÊN TRÁI màn hình, rồi

+ bấm vào góc DƯỚI TRÁI màn hình, rồi tiếp

+ bấm lại vào góc TRÊN TRÁI màn hình

menu sẽ hiện ra.
4/ bạn CHỌN và GIỮ override đến khi có tiếng "toon toon"

5/ chọn BACK và chạy thử để test kết quả nhé.
<span style=""color: #ff0000;"">chú ý:</span>
[style="color: #ff0000;"]1/ bạn cần nghiên cứu thêm về vấn đề này.
[/style] <span style=""color: #ff0000;"">2/ khi vào menu này, bạn đừng nghịch lung tung. có nhiều xe đã bị tèo navi vì nghịch lung túng đấy nhé.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">3/ chức năng này sẽ trở lại bình thường khi bạn tát máy và bật lại. </span>
<span style=""color: #ff0000;"">4/ đây chỉ là thông tin tham khảo, chúng ta cần trao đổi nhiều hơn trên diễn đàn này để tránh trường hợp xe bị tèo navi. </span>
[style="color: #ff0000;"]5/ bạn có thể vào youtube để search "override lexus" và xem cách làm.
[/style]

<span style=""color: #ff0000;"">[style="color: #000000;"]nguồn: </span>[/style]
1/ wikihow
2/ youtube

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN
em thấy trong option của Navi có cách lựa chọn mile và km.
Có cách nào cho hiện tốc độ xe km/h lên màn hình navi, có cảnh báo đi quá tốc độ (do mình tự đặt, không phải chỉnh tại cụm đồng hồ ạ) không ạ?

Hạng C
13/1/07
581
64
28
Cái này cho dòng có màn hình cảm ứng thôi hả bác? Với lại có bác nào cài được Map Việtnam vô Navi không? Em toàn phải xài papago trên điện thoại.