Tập Lái
22/6/11
15
1
3
52
Tết đến nơi rồi, ai cũng vội, nhưng các bác chạy trên cao tốc chú ý một chút, đừng làm khó cho các xe khác cùng chạy trên đường nhé. Chúc các bác lái xe an toàn.
(Tôi đưa video này lên chủ yếu để các bác rút kinh nghiệm thôi, còn bác tài 65A... sau khúc này có vẻ đã được nhắc nhở nên chạy ok rồi)

• Like
Reactions: Anh quang vinh 2013
Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Mình thấy bác 65A có nhan chuyển làn đàng hoàng, tuy nhiên bác ấy chạy kiểu hơi lưỡng lự và tốc độ không đạt yêu cầu thành ra giống như cản đầu xe chủ thớt. Tình huống này em thấy cũng bình thường chứ không có gì láo, và một phần xe bác chủ có lẽ chạy hơi chậm (em đoán chắc tầm 90kmh :D ).

• Like
Reactions: xlive
1/10/16
772
8.508
93
Mình thấy bác 65A có nhan chuyển làn đàng hoàng, tuy nhiên bác ấy chạy kiểu hơi lưỡng lự và tốc độ không đạt yêu cầu thành ra giống như cản đầu xe chủ thớt. Tình huống này em thấy cũng bình thường chứ không có gì láo, và một phần xe bác chủ có lẽ chạy hơi chậm (em đoán chắc tầm 90kmh :D ).
Bác chủ đang giữ khoảng cách với xe khách & cũng đã chạy lane phải. Kg lẽ ra lane khẩn cấp chạy luôn cho trống đường?
Mình cực ghét thể loại bám đít luồn lách sỏ kim sỏ lá trên cao tốc. Xe trước thắng gấp thì có mà chết cả đám.
Gần đây nhiều vụ tai nạn dính chùm trên cao tốc là do ý thức chủ quan của tài xế mà ra. Cao tốc thì cứ trăm hai mà chạy, xe trước trăm hai xe tui cũng trăm hai thì có sao đâu. Kết quả là đi 1 chùm.
Em đi ct lanh quanh chỉ 100, nhanh 15 phút cũng chẳng làm gì, chậm 15p cũng chẳng có sao

1/10/16
772
8.508
93
Tết đến nơi rồi, ai cũng vội, nhưng các bác chạy trên cao tốc chú ý một chút, đừng làm khó cho các xe khác cùng chạy trên đường nhé. Chúc các bác lái xe an toàn.
(Tôi đưa video này lên chủ yếu để các bác rút kinh nghiệm thôi, còn bác tài 65A... sau khúc này có vẻ đã được nhắc nhở nên chạy ok rồi)
Em bao với bác chiều thứ 7 và chủ nhật đoạn ct từ Long Thành về SG thể loại này kg đếm hết