Hạng B1
25/2/06
52
449
53
- Sáng nay em tí nữa thì đái cả ra quần....đường Giải phóng đoạn từ Đại Cồ Việt xuống Pháp Vân có hẳn hàng rào sắt cao 2m chống người đi bộ băng qua đường..Sáng nay đang bon bon đến đoạn gần lối rẽ vào Linh Đàm ở làn đường ngoài sát hàng rào bỗng có một mẹ già chui qua chạy vèo trước mũi...em thất kinh đạp cháy cả phanh...
Các bác đi đoạn này chú ý nhé, vì dân ta sáng tạo bẻ bớt sắt cho lọt người rồi chui qua...cái chỗ chui lại sát cột điện nên anh em đang mát ga không thể nhìn thấy được có người đang chui ra đâu..nếu không cẩn thận là...chẹp chẹp..thôi em đi thay quần đây...

Hạng B2
21/12/05
211
1
18
RE: Chú ý: Đường Giải Phóng -HN rất nguy hiểm

Phải quen thôi bác ạ:), ngày nào tôi cũng đi 2 lần, nếu bác sợ đến nỗi *** ra quần thế thì đóng bỉm đi bác (j/k):D

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: pajero

Các bác đi đoạn này chú ý nhé, vì dân ta sáng tạo bẻ bớt sắt cho lọt người rồi chui qua...cái chỗ chui lại sát cột điện nên anh em đang mát ga không thể nhìn thấy được có người đang chui ra đâu..nếu không cẩn thận là...chẹp chẹp..thôi em đi thay quần đây...

Cũng là một kinh nghiệm tốt [8D]

Hạng B2
27/12/05
158
15
18
53
SG

Nếu thế thì phải nói là tất cả các đường chứ Bác, cách đây mấy hôm đã có bài về đường 5 rồi, đường Pháp Vân cũng thế thôi đâu chỉ có đường Giải phóng

Thêm tý, hôm trước chú lái xe ở CQ em nhà trên trục đường GP có kể chuyện là có người chui qua mấy cái lỗ đó bị điện giật chết đấy[:eek:]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: pajero
... dân ta sáng tạo bẻ bớt sắt cho lọt người rồi chui qua...cái chỗ chui ...
Nghe như lỗ chó chui vậy. :D

Nhiều khi thấy thật bực mình, nhưng cũng phải hiểu cho dân ta là điều kiện nó sinh ra thế nữa, chứ không chỉ đơn thuần do ý thức. Các bác bảo từng đoạn dài cả cây số mà không có một chỗ nào cho người đi bộ có thể qua đường (cầu hay hầm gì đó), thì sáng kiến / tối kiến nó có tự thân phải nảy ra không? Điều này đúng cho hầu hết các đoạn đường có hàng rào phân cách, chứ không riêng Giải phóng!