Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com
Hôm nọ có bác nào nhắc mùa mưa để xe qua đêm không nên kéo thắng tay để tránh trường hợp sáng ra bị kẹt thắng.
Lâu nay mùa khô quen rồi, nhiều khi quên.
Bác nào thấy có ích thì áp dụng.
Còn gì phải bổ sung về mùa mưa các bác nhắc thêm với nha.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.084
113
Q3
RE: Chú ý mùa mưa đang đến

Cám ơn bác pipo
Check lại gai vỏ xe, ht thắng, quạt nuớc,...
....

Hạng B1
31/1/05
70
1
0

Các bác nên check lại má phanh nữa.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM

Mùa mưa cẩn thận đường trơn, nhất là đuờng nhựa nhưng bị xe ben chạy sình lầy trên mặt. Em đi công trường nhiều nên xương máu chuyện này lắm. Đường nhựa nhưng dính sình lên nhiều thì các bác cứ tin em, nếu chạy cỡ 80km/h mà thắng gấp. Em hứa với các bác là xe sẽ lết không dưới 20m như trượt patin vậy. Cách đây 2 tuần, em đi Tân Uyên, BD. Đang chạy trời mưa lâm râm, em đang chạy thì gặp một chú Su tải 750kg chạy ngược chiều, không hiểu sao thắng gấp lết vài chục mét, qua mặt em được 5m thì lật ngang, may mà nó lật vào lề chứ không lấn sang tuyến đường em chạy. Xe móp thùng, bể kiếng, tài và lơ bị thương nhẹ. Bọn em xúm vào khỏang 6 người lật xe đứng dậy chạy tiếp :D:D Ngay đó một chú tải 5t cũng thắng lết khỏang 30m, đi ngang qua chỗ em đứng mà em thấy bánh xe trước nó lết không, vậy mà nó đi vù vù. Còn hai đầu thì một em Attila và 1 em Nouvo té lăn quay. Tất cả diễn ra trong khỏang 10p. Y như phim các bác ạ.
Thêm nữa các bác cẩn thận nhưng đường trũng, vũng nước đọng sẽ văng lên không thấy đường chạy

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Trích đoạn: npt

Thêm nữa các bác cẩn thận nhưng đường trũng, vũng nước đọng sẽ văng lên không thấy đường chạy

Em đã bị một lần trên xa lộ HN ( SG-BH ) , nhưng không phải do mình : Vũng nước đọng sát con lươn cứng phía bên đường ngược chiều ==> Ta không nhìn thấy ==> Khi 02 xe ngược chiều chạy ngang nhau ngay vũng nước đọng ấy thì xe ta bị "tát" gần như hết vũng nước ấy vào mặt ( tốc độ 60-70 km/giờ ) ==> Ta không nhìn thấy gì ( nước bùn ) ! Thật hú hồn là em nhanh tay bật ngay gạt nước lên , buông ngay chân ga ( không phanh,không côn ) .
==> Các bác chú ý khi vừa mưa xong có đi trên những tuyến đường có dãi phân cách cứng ( không nhìn thấy vũng nước phía bên kia ) thì nên mở sẵn gạt nước để phòng bị , hoặc chú ý quan sát từ xa phía bên kia dãi phân cách !

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Và tới vũng nước giảm tốc độ để không té nước lên người đi xe máy và xe đạp ...:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: mienhinh

Và tới vũng nước giảm tốc độ để không té nước lên người đi xe máy và xe đạp ...:D
Em nhất trí với bác: không gì bực bằng bị "tát nước vào mặt", mình không thích thì đừng gây cho người.
- Mưa vừa: có nguy hiểm riêng là đường chưa sạch nên rất trơn, càng trơn hơn nữa đối với những đoạn có xe công trình XD, nhưng lái xe lại rất chủ quan do tầm nhìn chưa bị hạn chế.
- Mưa lớn: tầm nhìn hạn chế, và nhất là kính chiếu hậu gần như mất tác dụng, còi cũng khó nghe luôn ( Do đóng kín cửa)
- .....................

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Nên hút thuốc lào trong xe thường xuyên hơn.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Nhiều khi đang làm Rainman trong mưa mù, đường vắng, lướt 70, tự nhiên ven đường, có mấy longleg cấp 3 chơi áo dài trắng, đạp xe ngang vũng nước, thế là thắng muốn gục đầu,sợ nước tạt lên, đổi màu áo dài ! Thương thì thương, mà chửi vẫn chửi, ặc ! ( Tất nhiên chỉ chửi thầm, chứ áo dài trắng, ngó thấy thương muốn chít ! )