Hạng C
2/1/16
571
32.460
93
Nhiều anh bị nhỉ?

Bây giờ bị từ rất trẻ
Mấy đứa ngồi máy tính lâu dễ bị cái này
Chính xác đó anh! Em cũng bị lúc trước khi làm việc nhiều. Cộng với chơi cầu lông cũng làm ảnh hưởng. Bs nói vận động vừa phải thôi.

• Like
Reactions: tuando
Hạng C
25/12/16
696
79.455
93
Mình nghĩ là chế độ ăn chẳng liên quan gì

Mình ăn toàn thịt đỏ, nhiều tinh bột, lười vận động ... Già vẫn chưa bị

Trong khi mấy em trẻ trong cty bị nhiều, đặc biệt là mấy em designer bị từ lúc 30t.
Có nhẽ cơ thể anh khỏe, sức đề kháng tốt.
Trước mình ăn uống cũng lung tung lắm, rất hay bệnh vặt sổ mũi nhức đầu ho hen đau nhức các kiểu . Sau may mắn vô tình gặp và quen anh bác sĩ người Nhật, anh ấy bày cho cách ăn uống khá bài bản và uống bổ sung vitamin thông thường, ( mua ở costco hạt dẻ, đạt tiêu chuẩn). Cơ thể khỏe mạnh lên nhiều,hầu như ko bệnh vặt nữa.

• Like
Reactions: NamHung and tuando
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.939
113
www.phindeli.com
Có nhẽ cơ thể anh khỏe, sức đề kháng tốt.
Trước mình ăn uống cũng lung tung lắm, rất hay bệnh vặt sổ mũi nhức đầu ho hen đau nhức các kiểu . Sau may mắn vô tình gặp và quen anh bác sĩ người Nhật, anh ấy bày cho cách ăn uống khá bài bản và uống bổ sung vitamin thông thường, ( mua ở costco hạt dẻ, đạt tiêu chuẩn). Cơ thể khỏe mạnh lên nhiều,hầu như ko bệnh vặt nữa.
Có lẽ mình được bà độ ... Nôm na là hưởng phúc ông bà để lại

• Haha
Reactions: songoi
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.939
113
www.phindeli.com
Chính xác đó anh! Em cũng bị lúc trước khi làm việc nhiều. Cộng với chơi cầu lông cũng làm ảnh hưởng. Bs nói vận động vừa phải thôi.
Mình nghĩ bị cái này chủ yếu do làm một số việc kéo dài nhưng sai tư thế:

- dùng máy tính, smartphone, tablet ... Nhìn nhiều giờ liên tục với 1 tư thế duy nhất ... Gây căng thẳng một số đốt sống

- xem TV, sách ... Mà nằm nghiêng hoặc đầu không thẳng kéo dài sẽ bị vẹo cột sống cổ.

Hạng C
10/12/13
587
6.927
93
Mấy anh bạn già bị thoái hóa đau quạ đi khám & chữa diện Bảo hiểm ở Thống Nhất khá tốt.
Cách Thống Nhất 1 đoạn là bv 1A lý Thường Kiệt nghe nói điều trị món này cũng tốt anh ợ.
Em cũng nghe nói bv TN chữa ok. Cám ơn anh

• Like
Reactions: songoi
Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Mình nghĩ bị cái này chủ yếu do làm một số việc kéo dài nhưng sai tư thế:

- dùng máy tính, smartphone, tablet ... Nhìn nhiều giờ liên tục với 1 tư thế duy nhất ... Gây căng thẳng một số đốt sống

- xem TV, sách ... Mà nằm nghiêng hoặc đầu không thẳng kéo dài sẽ bị vẹo cột sống cổ.

Anh nói chuẩn. Bị cái này là do vận động sai tư thế hoặc ngồi 1 tư thế trong thời gian dài, tài xế và dân văn phòng thường bị cái này

• Like
Reactions: tuando
Hạng D
25/6/09
1.674
10.031
113
Em cũng nghe nói bv TN chữa ok. Cám ơn anh
Bệnh này không chữa được đâu anh. Thoái hóa thì chỉ tập để nó không phát triển thêm và giảm đau thôi.
Bệnh của dân văn phòng, ít vận động và ngồi 1 tư thế quá lâu.
Mình bị từ 2008, có lúc bị cấp, đau và gây teo cơ bả vai.
Món này anh nên bơi, đạp xe và tập vật lý trị liệu.

• Like
Reactions: NamHung and tuando
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.339
113
Tổng hợp thông tin về cột sống

• Like
Reactions: panasonic
Tập Lái
18/1/10
43
320
53
Bác google cái này Viện ngoại khoa lazer, mình mới làm cách đây 2 tuần, giờ đang uống thuốc cho chỗ bắn hết sưng, giảm đến 90% sau khi bắn, về nhà sau 1 ngày