Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Mấy bữa nay nóng quá, mà em dự là sắp tới càng nóng thêm + nguy cơ cúp điện. Nên em đang tìm giải pháp chữa cháy cho F1 ở nhà

Em đang nghĩ đến việc sắm máy phát điện để chạy 1 cái máy lạnh + 1 vài thiết bị chiếu sáng cho ~ lúc cúp điện, nhưng cũng hơi ngại việc ồn + ô nhiễm.
Không biết các bác có biết giải pháp nào tốt hơn k? Nếu mua MPĐ thì nên mua loại nào tốt

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Máy phát điện thì có thể giải quyết tốt bài toán công suất cho gia đình như nấu ăn, giặt giũ, tủ lạnh, máy lạnh chiếu sáng theo nhu cầu
Tuy nhiên, việc sử dụng nó không hề đơn giản vì đa phần máy dùng cho gia đình là loại nhỏ không có cách âm. Nếu mua loại cách âm nhỏ gọn cũng không hề rẻ và tuổi thọ kém
Một số Bác đã mua nhưng cũng ít dùng vì chứa xăng trong nhà, kéo ra kéo vào mệt và ban đêm nổ máy.... hàng xóm chửi
Bộ đổi điện DC/AC công suất nhỏ chỉ thích hợp và sử dụng những thiết bị hạn chế vì khả năng lưu điện tùy thuộc vào số Ah/h của bình Accu và bộ biến điện. Khi mua thứ này phải biết chắc là sin GẦN chuẩn chứ không phải là sin mô phỏng ( Sin Vuông)
Hãy cân nhắc và chọn lựa giữa máy phát điện và bộ đổi điện DC/AC

Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com
Mua cái acquy 150AH và bộ sạc tự động, 2 cái đèn compact loại dùng cho acquy 12V, 2 cái quạt acquy 12V... vậy là đủ rồi bác chủ, đỡ tốn kém, dùng được rất lâu (nếu công suất 2 đèn, 2 quạt là 60W thì trên lý thuyết mình có thể xài được 150*12/60 = 30 tiếng đó)

Hạng C
15/10/11
999
92
48
Ô Châu ->Thủy Chân Lạp
Năm nay khô hạn, chuẩn bị tinh thần thiếu điên trầm trọng. Mây ngày qua Chu tịch UBND các tỉnh miền Trung phản ứng gay gắt việc các nhà máy Thuy điên miền Trung tích nước, gây khô hạn hạ du

Hạng B2
9/9/12
439
1
18
38
Ở quê hay mất điện nên bố mẹ em xài ac quy cũng tạm ổn, máy phát điện em nghĩ ko ăn thua vì quá ồn, mất điện hàng xóm đã khó chịu lại thêm cái máy nhà mình trêu ngươi nữa

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
cụ chơi máy dầu công suất phát tầm 8ký lọai "silent" có cách âm giá tầm ~20triệu là ổn cho 1 gia đình nhỏ.
cúp điện xuống gạt cầu dao đảo, đề máy 1 phát rồi vào nhà bật máy lạnh thôi :D
em dùng 4 năm rồi vẫn chạy tốt. (lưu ý thay nhớt + vệ sinh giàn tản nhiệt định kì)
Bữa giờ em vẫn chưa chế tạo cái bộ tự động đảo nguồn + đề máy phát khi cúp điện vì làm biếng quá hehe

Status
Không mở trả lời sau này.