Tập Lái
21/11/15
46
27
8
41
Hôm trước em có post bài về việc đi Vũng Tàu, là chuyến đi xa đầu tiên. 30/4 này định sẽ đi xa hơn là Đà Lạt.

Đầu tiên là tình trạng đường xá, nhờ các bác tư vấn giúp về tình trạng đường đi, nhiều đoạn hẹp & xấu không. Có người nói đi hay bị xe lớn ép, bọn xe tải chạy ẩu, nhất là khúc lên đèo, coi chừng bị ép văng xuống núi, em nghe mà hoang mang quá, không biết phải làm sao đây. Em thấy có 2 đường đèo là đèo Pren và Mimosa, có người lại bảo đi đèo Pren thì ít xe tải, các bác thấy có đúng ko?

Em chạy theo Google Maps chắc là ổn chứ nhỉ. Em ghé ngang Liên Khương đón vợ (vợ đi máy bay còn mình chạy xe hic hic).
https://goo.gl/maps/2EDEDqg8PzR2

Việc thứ hai là các trạm dừng chân. Em định xuất phát từ 8h sáng, ghé ăn sáng uống cafe ở đâu đó, tầm 12h ghé ăn cơm trưa, rồi chạy thẳng tới Liên Khương. Mục tiêu là tầm 3:30h chiều đến sân bay Liên Khương. Nhờ các bác chỉ giúp các điểm dừng chân uy tín, an toàn. Nhờ các bác chấm vị trí chính xác trên Google Map giúp chứ em mù địa lý nên nói tên địa danh chắc em cũng không biết đâu ạ.

Việc thứ ba là về cái xe. Em chưa lái đường dài bao giờ nên không biết là có cần lưu ý gì không. Xe em mazda 2 all new.

Việc thứ tư, cũng ít quan trọng nhất là ở Dalat có chổ nào cafe, ăn uống, tham quan thì các bác cho xin link review hoặc từ khóa để em tìm thông tin luôn ạ.

Cảm ơn các bác trước.

Hạng C
25/1/14
646
524
93
Hai vợ chồng nên đi chung cho vui bác. Đường giờ cũng dễ đi và biển báo rõ ràng. Hết cao tốc vòng lại ngã 4 Dầu Giây thì chỉ có QL 20 thẳng đến Đalat luôn. Xe khách thì chạy hơi ẩu xíu thôi, xe tải chạy cũng không đến nổi nào đâu, bác chạy cẩn thận và nhường đường tí là ok. Điểm dừng chân có nhiều bài đề cập cụ thể rồi. Bác tìm xem lại và lựa chọn địa điểm thích hợp. Chúc bác có chuyến đi thú vị. Em cũng mới vừa đi về dịp tết rồi. Cần gì thêm bác hỏi cụ thể em biết sẽ trả lời thêm... Gia đình em dừng chân hóng gió ở đài tưởng niệm giữa đèo Bảo Lộc chuyến vừa rồi...hihi...
Chuẩn bị đi Đà lạt 30/4, xa xôi quá nên xin ý kiến các bác

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Chào bác...

1/ Đường đi, đường tốt dễ đi, tuy nhiên có nhiều "bẫy" nhất là khúc La Ngà, Tân Phú, các cứ từ tốn theo biển mà đi là ok.
2/ Bác nên book phòng trước nếu muốn đi vào các dịp public holiday. Nếu bác chịu phiêu lưu ở dạng home stay khá thú vị đó bác. Điểm này quan trọng nhất đó bác...
3/ Điểm tham quan: nhiều lắm: bác search google và chọn lọc các điểm đi, nếu muốn đi hết các điểm thì cả tuần cũng chưa đi hết...
4/ Ăn uống: nói chung Đà Lạt em thấy ko có ji đặc sản cả...có một số chỗ dân địa phương hay ăn: lẩu bò yersin, lẩu cá thác lác trên bùi thị xuân, nem nướng, bánh bèo...đi ĐL ko kỳ vọng ăn ngon...

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
hic không biết làm sao search luôn bác ơi, ngồi đọc từng bài chắc chết.

Cho bác một số gạch đầu dòng nha...Google tìm hiểu thêm nha
1/ Thác Damry Bảo Lộc
2/ Thác Alantica ngay cửa ngỏ đà lạt
3/ Hồ Tuyền Lâm, Thuyền Viện, Đường hầm đất
4/ Hái Dâu; nhiều chỗ lắm
5/ Thung Lũng Vàng
6/ Thung Lũng Tình Yêu + Tranh Thêu XQ đối diện
7/ Lanbiang
8/ Đồi Cù Lần
9/ Tham quan trong TP, chụp ảnh: dinh bảo đại, đại học CĐSP, nhà ga
10/ Chợ đà lạt và các con đường nhỏ nhỏ xinh xinh quanh chợ: đi bộ vào buổi tối.

Tập Lái
21/11/15
46
27
8
41
Cho bác một số gạch đầu dòng nha...Google tìm hiểu thêm nha
1/ Thác Damry Bảo Lộc
2/ Thác Alantica ngay cửa ngỏ đà lạt
3/ Hồ Tuyền Lâm, Thuyền Viện, Đường hầm đất
4/ Hái Dâu; nhiều chỗ lắm
5/ Thung Lũng Vàng
6/ Thung Lũng Tình Yêu + Tranh Thêu XQ đối diện
7/ Lanbiang
8/ Đồi Cù Lần
9/ Tham quan trong TP, chụp ảnh: dinh bảo đại, đại học CĐSP, nhà ga
10/ Chợ đà lạt và các con đường nhỏ nhỏ xinh xinh quanh chợ: đi bộ vào buổi tối.
Thanks bác, nhưng mình cần mấy chổ dừng chân ăn uống nghỉ ngơi dọc đường đó bác, ko phải chổ tham quan :D

• Like
Reactions: Thofth
Hạng B2
10/1/11
392
437
63
Thanks bác, nhưng mình cần mấy chổ dừng chân ăn uống nghỉ ngơi dọc đường đó bác, ko phải chổ tham quan :D
Em cung mới đi DL về, có khi thang tư em dzọt lên đó nữa, gd em cuồng DL.
Dừng chân em ghé mấy chỗ lớn thường đông vào dịp lễ nên ghé quán nhỏ nhỏ đậu xe để nghĩ ngơi thôi à. Lượt đi em ghé đèo Chuối, lượt về em ghé quán tên gi quên rồi, nhà gỗ khu Định Quán.

Tập Lái
21/11/15
46
27
8
41
Em cung mới đi DL về, có khi thang tư em dzọt lên đó nữa, gd em cuồng DL.
Dừng chân em ghé mấy chỗ lớn thường đông vào dịp lễ nên ghé quán nhỏ nhỏ đậu xe để nghĩ ngơi thôi à. Lượt đi em ghé đèo Chuối, lượt về em ghé quán tên gi quên rồi, nhà gỗ khu Định Quán.
Bác chạy dọc đường thấy rồi ghé đại vào hả? sao gan vậy?

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
bác xuất phát từ TPHCM buổi sáng ra đến Bảo Lộc ăn trưa là vừa đẹp luôn, ghé quán cơm niêu Thuận Thành 86 Lý Tự Trọng P2 TP Bảo Lộc. Ăn cơm xong nghỉ ngơi cafe chút thời gian xong đi cao tốc Liên Khương khoảng 2.5h là vừa đón nàng được luôn rồi đó.

Attachments