Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Chào các anh/chị, mình đang chuẩn bị lịch trình cho chuyến đi SG-TN-Sapa-SG trong tháng 7 này theo đường mòn HCM. Lịch trình đính kèm. Mình đang cần tư vấn một số quán ăn dọc đường từ đoạn Pleiku trở đi. Nêu có anh chị nào đi HCM nhánh tây trong tháng 6 này cho xin thông tin về đk khí hậu, nhiệt độ ảnh hưởng ntn đến lốp xe khi đi qua hơn 200km đường bê tông này. Rất cám ơn.

*Ảnh minh họa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
45
Mai mình sẽ tới Sapa và sau đó là cung theo cung Tây Bắc ghé Mù Cang Chải và Tà Xùa...Có gì mình sẽ cập nhật về tình hình thời tiết lúc đó nhé. Còn về vỏ xe thì 200 km nhiệt độ sẽ không ảnh hưởng gì đâu Bác (chỉ theo kinh nghiệm nhé), quan trọng là vỏ xe đừng có cũ và mòn quá thôi, Bác chạy Run flat hay vỏ thường?
Nhớ lại có lần cán đá núi lăn xuống trên đèo Lò Xo hên là có tập tự thay vỏ ở nhà nên nhẹ nhàng đưa xe vô lề và thay vỏ thôi (trên đèo Lò Xo nhiều chổ không có sóng điện thoại nhe Bác)

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Mai mình sẽ tới Sapa và sau đó là cung theo cung Tây Bắc ghé Mù Cang Chải và Tà Xùa...Có gì mình sẽ cập nhật về tình hình thời tiết lúc đó nhé. Còn về vỏ xe thì 200 km nhiệt độ sẽ không ảnh hưởng gì đâu Bác (chỉ theo kinh nghiệm nhé), quan trọng là vỏ xe đừng có cũ và mòn quá thôi, Bác chạy Run flat hay vỏ thường?
Nhớ lại có lần cán đá núi lăn xuống trên đèo Lò Xo hên là có tập tự thay vỏ ở nhà nên nhẹ nhàng đưa xe vô lề và thay vỏ thôi (trên đèo Lò Xo nhiều chổ không có sóng điện thoại nhe Bác)
Cám ơn anh, cung đường này mình cũng trải nghiệm vài lần, nhưng chỉ đi một mình và phần lớn là ăn bánh ngọt đem theo, bỏ quên các điểm ăn uống. Lần này có vợ con đi chung nên muốn ghé vài điểm ăn ngon. Mình làm nghề liên quan cân chỉnh xe và lốp nên không ngại lắm về tình hình xe. Mình chỉ ngại duy nhất tuyến HCM Tây từ Khe Sanh đến Khe Gát nhiều khúc cua, đường bê tông, mùa này nóng ảnh hưởng nhiều đến lốp, với lại quá vắng, nên muốn biết thời tiết để dễ điều chỉnh kế hoạch.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
45
Cám ơn anh, cung đường này mình cũng trải nghiệm vài lần, nhưng chỉ đi một mình và phần lớn là ăn bánh ngọt đem theo, bỏ quên các điểm ăn uống. Lần này có vợ con đi chung nên muốn ghé vài điểm ăn ngon. Mình làm nghề liên quan cân chỉnh xe và lốp nên không ngại lắm về tình hình xe. Mình chỉ ngại duy nhất tuyến HCM Tây từ Khe Sanh đến Khe Gát nhiều khúc cua, đường bê tông, mùa này nóng ảnh hưởng nhiều đến lốp, với lại quá vắng, nên muốn biết thời tiết để dễ điều chỉnh kế hoạch.
Khoảng 02/7 mình sẽ ở Quảng Bình, trước thời gian của Bạn tới 10 ngày, có gì mình cập nhật nhé.

• Like
Reactions: SongDuong
Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Đây là mình vào tháng 1/2021 vượt đường mòn HCM Tây hay Trường Sơn Tây, đi qua hơn 30 điểm sạt lở. Có những đoạn phải chờ dọn đường rất lâu. Mình thấy trên diễn đàn có vài bạn lo lắng một số cung đường đèo phía nam Sedan có đi được không. Câu trả lời, thoải mái nhé. Mình đã từng gặp I20, Kia morning đi tới Lũng Cú, Cao Bằng trong những chuyến đi từ rất lâu rồi.

Attachments

Hạng B1
16/9/11
66
74
18
năm rồi em đi tầm 26 tết từ hà giang - đồng văn. sau đó đồng văn - lũng cú thơi điểm đó trên đường đi tầm 50km mà có 2 đoạn mưa lún gồ ghề đang làm đường bảo đảm sedan k đi được. nếu đi từ hà giang - lũng cú sẽ ko mắc đoạn này. em đi cx5 còn cạch cạch 2 phát lúc đí và về

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
năm rồi em đi tầm 26 tết từ hà giang - đồng văn. sau đó đồng văn - lũng cú thơi điểm đó trên đường đi tầm 50km mà có 2 đoạn mưa lún gồ ghề đang làm đường bảo đảm sedan k đi được. nếu đi từ hà giang - lũng cú sẽ ko mắc đoạn này. em đi cx5 còn cạch cạch 2 phát lúc đí và về
T11 sạt lở khá nặng đoạn Quản Bạ, mình phải quay đầu về. Tết họ đang làm đường lại, khó đi là đúng rồi.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Nghe hỏi nhiệt độ ảnh hưởng đến lốp xe cứ tưởng siêu xe đi đua. Xe bình thường quan tâm làm gì ko biết.