Tập Lái
31/7/13
16
12
3
Tphcm
Xin chào các bác . Em đã theo dõi trang web của mình 5 năm nay, nhưng không tạo nick vì chưa có nhu cầu mua xe .

Sau một đêm suy nghĩ , sáng nay em đã đi đặt gạch em CX5 2018 màu trắng (bảng 2.0). Vì là chiếc xe đầu tiên của em (vẫn còn gà mờ lắm ). Các bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em khi lấy xe về cần làm thêm những gì (những gì cần thiết để tốt cho xe thôi nhé ).

Xin cảm ơn .

Attachments

Hạng D
26/6/08
1.943
1.346
113
minhphuongoto.com
Thảm sàn, camera hành trình, cảm biến áp suất lốp...
Hotline 098773375
Chuẩn bị lấy xe CX5 2018 cần làm thêm những gì

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/2/16
155
25
28
31
Xin chào các bác . Em đã theo dõi trang web của mình 5 năm nay, nhưng không tạo nick vì chưa có nhu cầu mua xe .

Sau một đêm suy nghĩ , sáng nay em đã đi đặt gạch em CX5 2018 màu trắng (bảng 2.0). Vì là chiếc xe đầu tiên của em (vẫn còn gà mờ lắm ). Các bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em khi lấy xe về cần làm thêm những gì (những gì cần thiết để tốt cho xe thôi nhé ).

Xin cảm ơn .
Anh đã có ai tư vấn mua xe chưa? Nếu chưa thì anh em ta tới với nhau :D

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Mazda CX5 mới thì khỏi phải lo lắng gì rồi vì được trang bị an toàn quá tốt rùi, khỏi phải lo lắng chi, có chăng thì thêm phụ kiện hổ trợ nho nhỏ thôi Bác..
Hồi em mới lấy xe mới về em đi phủ gầm luôn và theo Em thì Bác cũng nên trang bị cho mình vài thứ linh tinh như Cam hành trình (xe em dùng HP F890G), bộ lót thảm cho xe (xe em đang dùng 5D-6D nhìn thích phết), bọc vô lăng vì em thấy vô lăng xe khá trơn tru (xe em bọc vô lăng hiệu Sparco), cái bơm lốp nhỏ nhẹ (xe em dùng Michelin 12266), Củ xạc ĐT qua tẩu thuốc (xe em dùng hàng của Anker), hình như Mazda 2018 được trang bị mấy cái nẹp bậc cửa luôn thì phải, nếu không Bác trang bị bộ nẹp cửa chứ vùng này lên xuống hay trầy xước nhìn xấu lắm. Mấy thứ linh tinh Bác có thể tham khảo.

• Like
Reactions: Ibv2008
Hạng B2

Xin cảm ơn .
Em có mấy đồ dùng cho Mercedes mà dùng luôn được cho Mazda CX-5 đây ạ. Thảm thì từng dòng xe, còn cảm biến và camera hành trình thì A nào cũng dùng đc ạ.
https://www.thamthailan.com/2018/01...a-van-suong-thi-nen-lap-them-phu-kien-gi.html

Tập Lái
31/7/13
16
12
3
Tphcm
Mazda CX5 mới thì khỏi phải lo lắng gì rồi vì được trang bị an toàn quá tốt rùi, khỏi phải lo lắng chi, có chăng thì thêm phụ kiện hổ trợ nho nhỏ thôi Bác..
Hồi em mới lấy xe mới về em đi phủ gầm luôn và theo Em thì Bác cũng nên trang bị cho mình vài thứ linh tinh như Cam hành trình (xe em dùng HP F890G), bộ lót thảm cho xe (xe em đang dùng 5D-6D nhìn thích phết), bọc vô lăng vì em thấy vô lăng xe khá trơn tru (xe em bọc vô lăng hiệu Sparco), cái bơm lốp nhỏ nhẹ (xe em dùng Michelin 12266), Củ xạc ĐT qua tẩu thuốc (xe em dùng hàng của Anker), hình như Mazda 2018 được trang bị mấy cái nẹp bậc cửa luôn thì phải, nếu không Bác trang bị bộ nẹp cửa chứ vùng này lên xuống hay trầy xước nhìn xấu lắm. Mấy thứ linh tinh Bác có thể tham khảo.

Em cam on bác . Tuần sau lấy xe em sẽ làm vài món bác giới thiệu

Hạng D
9/2/15
1.125
6.626
113
1. Camera hành trình
2. Áp suất lốp
3. Thảm cao su (mua loại của Thái Lan, vừa y luôn, tầm 1.500k)
Và đừng độ điếc, inox, decal, đèn đóm gì cả.

Kinh nghiệm của người phá 3 cái xe, giờ hối hận.

• Like
Reactions: Ibv2008 and huydsg
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
1. Camera hành trình
2. Áp suất lốp
3. Thảm cao su (mua loại của Thái Lan, vừa y luôn, tầm 1.500k)
Và đừng độ điếc, inox, decal, đèn đóm gì cả.

Kinh nghiệm của người phá 3 cái xe, giờ hối hận.
-Em cũng kiên quyết giống Bác ở chổ không can thiệp đèn đóm, thay đổi mâm-lốp, không decal gì cả.
-CX5 cũng có cảm biến áp suất lốp nhưng không báo con số cụ thể từng lốp, lốp non chút là báo lên đồng hồ liền. Gắn cảm biến áp suất lốp trong thì tháo bánh ra, gắn vào nhưng em ngại nhất vụ pin dùng trên dưới vài năm là ngóm, mà gắn cảm biến ngoài thì sợ trộm nên em lại thôi.

• Like
Reactions: huydsg