24/3/10
4.364
3.876
113
Trước tiên thì em cũng xin cảm ơn các bác có la có mắng có chửi em ạ :D. Cũng cảm ơn sự nhiệt tình của các bác làm em cảm thấy group Bimmer của anh em mình khi nào cũng xôm tụ và ai cần gì cũng có người trả lời vui vẻ.
Cái thứ 2 em muốn nói là do vấn đề công việc và nhà cửa ở xa (ở Huế) nên mọi vấn đề liên lạc giữa em với sales BMW thì âu cũng là qua mail với nhau. Nên những vấn đề như những tính năng an toàn thì em nghĩ chắc cũng phải vào tận trỏng mới được tư vấn đàng hoàng kỹ càng được. Em ở gần Đà Nẵng thì dễ có sale Merc với Audi thì em hay tiếp xúc còn cũng k thấy sale BMW hồi trước nữa, chắc do chuyển giao cho THACO nên showroom BMW ở gần ngã ba Huế bữa nay em thấy thành gì chứ không còn là showroom nên em cũng không tiện hỏi. Chứ không phải như các bác nghĩ là em nhác là lên đây hỏi Oser trong khi có thời gian mà không chạy ra showroom là vì thế. Mong các bác thông cảm cho em. Chắc có thời gian nào đó em lại vào SG xem sao.
Cái cuối cùng là do ba em muốn mua, phận làm con, em cũng đi sưu tầm những cái tính năng của xe để giới thiệu cho ổng để ổng mua cho yên tâm chứ ba em cũng nhiều việc bận quá. Ông hồi trước định chốt Lexus nhưng do tính năng an toàn, mấy cái đèn nó toàn xài kiểu cũ không có Adaptive LED các kiểu rồi Pre-brake như bên Merc hoặc một số dòng của BMW nên cụ vẫn chưa quyết định được. BMW thì em mê quá, nên nhân đây ba có mua thì mua BMW em cùng xài chung chứ mua Merc (em thấy khá hợp vì các tính năng an toàn liệt kê đầy đủ, hợp lí) với Lexus thì em hổng mê.

Trên đây là đôi lời của em gửi tới các cụ và bác Moon hội trưởng :D.

Với cả chủ đề em lập ra em muốn nói là bên giao diện các sale của Merc (mà đặc biệt là bác Vinh Nam của Haxaco) lập ra thì thấy mỗi xe, bác ấy lại thấy ghi rõ về chức năng an toàn là sao, phanh gì, tính năng gì, em thấy chi tiết lắm, mà bên BMW em tìm mãi mà không thấy nên em lên hỏi ấy :D chứ không phải nói mua nguyên chiếc xe bản full bản base gì đâu. Bản 740li có thêm options hộp lạnh, touch command tablet ở phía hàng ghế sau. Đều 740li xài da DAKOTA trong khi Merc xài Nappa có cùi quá k nhỉ :))
Pác tra www.bimmer.work option con này C422888 em thấy cũng khá đủ với 740Li rùi đó pác, xe trong hội F02 ở SG xe giống xe pác @tienquoc.

• Like
Reactions: Tieudao286
Tập Lái
22/12/09
41
9
8
Trước mình lấy B7 thì Euro Auto cũng báo là xe mỗi lô do đại lý đặt thì hãng họ cho phép cấu hình riêng thêm/ bớt theo thị trường. Nên chính xác nhất vẫn phải là tài liệu do Thaco phát hành và đính kèm hợp đồng chứ mấy cái này không coi thông tin chung chung được bác ạ.

Mình gửi bác cấu hình trước Euro Auto bán ra cho 730Li và 740 Li có lẽ đa số option sẽ giống Thaco bán. Về Việt Nam mấy tính năng cao cấp như báo lệch làn hay tự chỉnh tay lái về làn đường Euro Auto cắt, tính năng tự đỗ vào chỗ sau khi ra khỏi xe cũng cắt, còn thêm mấy cái ốp viền inox :D

https://drive.google.com/file/d/0BzY0XsXI8HdKNzZGSlMtNVdHX28/view?usp=sharing
https://drive.google.com/file/d/0BzY0XsXI8HdKcE5OTXI1R3Byb0U/view?usp=sharing

Mà bác cho mình hỏi tò mò chút giờ Thaco bán 730Li và 740Li giá bao nhiêu vậy bác?

• Like
Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Trước mình lấy B7 thì Euro Auto cũng báo là xe mỗi lô do đại lý đặt thì hãng họ cho phép cấu hình riêng thêm/ bớt theo thị trường. Nên chính xác nhất vẫn phải là tài liệu do Thaco phát hành và đính kèm hợp đồng chứ mấy cái này không coi thông tin chung chung được bác ạ.

Mình gửi bác cấu hình trước Euro Auto bán ra cho 730Li và 740 Li có lẽ đa số option sẽ giống Thaco bán. Về Việt Nam mấy tính năng cao cấp như báo lệch làn hay tự chỉnh tay lái về làn đường Euro Auto cắt, tính năng tự đỗ vào chỗ sau khi ra khỏi xe cũng cắt, còn thêm mấy cái ốp viền inox :D

https://drive.google.com/file/d/0BzY0XsXI8HdKNzZGSlMtNVdHX28/view?usp=sharing
https://drive.google.com/file/d/0BzY0XsXI8HdKcE5OTXI1R3Byb0U/view?usp=sharing

Mà bác cho mình hỏi tò mò chút giờ Thaco bán 730Li và 740Li giá bao nhiêu vậy bác?

Bữa nay giá lần lượt là 4.098 và 4998 bác à. 750li thì 8888 :D. Phát phát phát phát :)))))))

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bác lại showroom kiếm con 740Li nào sẽ mua chụp số VIN nó về lên web bmw search mà coi bảo đảm k thiếu 1 món. Còn mà k rành thì post lên group BMW trên FB họ dịch hộ cho.
Chứ sale nó mà biết con xe đó option ra sao chắc tới lúc bác mua rồi bán xe nó còn chưa biết hết ngoài cái phần giới thiệu “dòng xe sang nhất của BMW”. 2 con X5 và S7 là option lộn xộn nhất tuỳ theo lúc đặt xe theo lô, có những con khách đặt option rồi nhưng đợi xe lâu về quá rồi bỏ k lấy thành ra đôi lúc có những con có option riêng mà những con khác cùng lô k có.
Chơi BMW mà đã lên tới tầm con tối thượng này càng phải biết tra số VIN để coi option chính xác nhất.

Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Bác lại showroom kiếm con 740Li nào sẽ mua chụp số VIN nó về lên web bmw search mà coi bảo đảm k thiếu 1 món. Còn mà k rành thì post lên group BMW trên FB họ dịch hộ cho.
Chứ sale nó mà biết con xe đó option ra sao chắc tới lúc bác mua rồi bán xe nó còn chưa biết hết ngoài cái phần giới thiệu “dòng xe sang nhất của BMW”. 2 con X5 và S7 là option lộn xộn nhất tuỳ theo lúc đặt xe theo lô, có những con khách đặt option rồi nhưng đợi xe lâu về quá rồi bỏ k lấy thành ra đôi lúc có những con có option riêng mà những con khác cùng lô k có.
Chơi BMW mà đã lên tới tầm con tối thượng này càng phải biết tra số VIN để coi option chính xác nhất.

Vâng, em cảm ơn bác ;). Có gì em nhờ bác xem ạ :D. Để khi nào rãnh, em vào SG 1 chuyến. Chắc 7 series xe 2018 chơ mô mà tệ. Cơ mà nghe bảo sắp facelift hả bác?

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng B2
9/10/10
417
2.542
93
35
Vâng, em cảm ơn bác ;). Có gì em nhờ bác xem ạ :D. Để khi nào rãnh, em vào SG 1 chuyến. Chắc 7 series xe 2018 chơ mô mà tệ. Cơ mà nghe bảo sắp facelift hả bác?
Mua con xe 4 tỏi thì bác lẹ nhất là book cái vé vô làm việc với sale lấy số win, lấy cataloge blabla cho nhanh bác ah.
Đi sg chơi vài ngày thôi, easy mà

• Like
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chắc chưa đâu bác vì nó mới ra mắt có 2 năm à tầm phải 4 năm mới có facelift theo chu kỳ 6-7 năm 1 sản phẩm mà nên yên tâm đi, nước ngoài có 2-3 năm chưa chắc VN đã có mà lo gì :D

• Like